Kisan Credit Card yojana-2023: કિસાન ક્રેડિટ કાર્ડ સેકન્ડમાં બની જશે, આ છે સરળ પદ્ધતિ, ઓછા વ્યાજે લોનની સુવિધા

Kisan Credit Card: ખેડૂતો માટે, બેંક સરકારની મદદથી ઓછા વ્યાજ દરે લોનની સુવિધા પૂરી પાડે છે, જે કિસાન ક્રેડિટ કાર્ડ દ્વારા આપવામાં આવે છે, એટલે કે તેને કિસાન KCC પણ કહેવામાં આવે છે. અને ખેડૂતો આર્થિક રીતે મજબૂત બને તે માટે આ સુવિધા ખેડૂતોને આપવામાં આવે છે. તમે સમયસર ખાતર અને બિયારણની ખરીદી સાથે પશુપાલન અને અન્ય કામો જેવા તમારો નવો વ્યવસાય શરૂ કરી શકો છો. તેથી, KCC ખેડૂતો માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે અને તેમાં વ્યાજ દર પણ ખૂબ ઓછો છે જેના કારણે ખેડૂતોને તેની ચુકવણી કરવામાં કોઈ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડતો નથી. અને સરકાર સમયાંતરે વ્યાજ માફીની યોજના પણ લાવે છે, જેના કારણે ખેડૂતોએ માત્ર મૂળ રકમ જ ચૂકવવી પડે છે. પરંતુ એવા ઘણા ખેડૂતો છે જેમના કેસીસી બન્યા નથી, તો આ લેખમાં અમે માહિતી આપી રહ્યા છીએ કે તમે કેવી રીતે સરળતાથી KCC બનાવી શકો છો.

Kisan Credit Card yojana-2023

Kisan Credit Card શું છે

આ ક્રેડિટ કાર્ડ ખેડૂતોને ખેતીમાં આર્થિક સમસ્યાઓથી બચાવવા માટે બનાવવામાં આવ્યું છે. કિસાન ક્રેડિટ કાર્ડ દ્વારા લોન પણ સરળતાથી ઉપલબ્ધ છે. ખેડૂતો કોઈપણ ગેરેંટી વિના 4 ટકા સુધી વ્યાજ મેળવી શકે છે.

Kisan Credit Card માટે કેવી રીતે અરજી કરવી

ઓનલાઈન કેસીસી ફોર્મ: જો તમે કિસાન ક્રેડિટ કાર્ડ માટે ઓનલાઈન અરજી કરવા માંગો છો, તો તમારે બેંકની સત્તાવાર વેબસાઈટ દ્વારા અરજી કરવી પડશે જ્યાંથી તમે KCC લેવા માંગો છો. આ માટે તમે કોઈપણ જનસેવા કેન્દ્રની મદદ લઈ શકો છો. આ માટે તમે કોઈપણ જનસેવા કેન્દ્રની મદદ લઈ શકો છો. અથવા તમે ફોન પર રૂબરૂમાં પણ તેના માટે અરજી કરી શકો છો. બેંકની ઓફિશિયલ વેબસાઈટ પર KCC નો ઓપ્શન આપવામાં આવ્યો છે, તમારે અહીંથી રજીસ્ટ્રેશન કરાવવું પડશે, આ પછી તમારે અહીં વિનંતી કરેલી માહિતી આપવાની રહેશે. યાદ રાખો, જો તમારા નામે જમીન હોય તો જ તમને KCCની સુવિધા આપવામાં આવે છે અને જો તમે અગાઉ કોઈ અન્ય બેંકમાંથી KCC લીધી હોય અને તેને ચૂકવ્યું ન હોય, તો અન્ય બેંકો તમને KCCની સુવિધા આપશે નહીં.

વધુ વાંચો : SSC GD ભરતી 2024: SSC GD કોન્સ્ટેબલ ભરતીની જાહેરાત, નોટિફિકેશન PDF , અહીં ફોર્મ ભરો

વધુ વાંચો : GPSCની ડિસેમ્બર મહિનામાં યોજાનાર સાત પરીક્ષાઓ મોકૂફ, જુઓ આખું લિસ્ટ

ઑફલાઇન KCC માટે અરજી કરવી: ઑફલાઇન KCC માટે અરજી કરવી વધુ સારું છે કારણ કે આમાં તમને સંપૂર્ણ માહિતી મળે છે. તમારે તે બેંકના કૃષિ અધિકારીને મળવું પડશે જેમાં તમારે KCC લેવાની હોય છે, જે કૃષિ સંબંધિત લોન વગેરે માટે મંજૂરી આપે છે. તેમની પાસેથી ફોર્મ લીધા પછી અને તમામ દસ્તાવેજો જોડ્યા પછી, ફોર્મ બેંકમાં સબમિટ કરવાનું રહેશે, ત્યારબાદ, તમારું ફોર્મ તપાસ્યા પછી, KCC જારી કરવામાં આવે છે. આ અંગેની સંપૂર્ણ માહિતી તમે કૃષિ અધિકારી પાસેથી મેળવી શકો છો.

KCC યોજના હેઠળ વ્યાજ માફી અને લાભો

  • ખેડૂતોને આર્થિક મદદ મળી રહે તે માટે ખેડૂતોને ઓછા વ્યાજ દરે લોનની સુવિધા આપવા કિસાન ક્રેડિટ કાર્ડ યોજના શરૂ કરવામાં આવી છે. આ યોજના હેઠળ 3 લાખ રૂપિયા સુધીની લોનની સુવિધા આપવામાં આવે છે. KCCની મદદથી ખેડૂતો કોઈપણ વ્યવસાય કરી શકે છે.
  • KCC દ્વારા ખાતર અને બિયારણની સુવિધા પણ ઉપલબ્ધ છે, આ સાથે ખેડૂતોને 1.60 લાખ રૂપિયાની લોન માટે ગેરંટી જરૂરી નથી.
  • દેશની વિવિધ રાજ્ય સરકારો સમયાંતરે ખેડૂતો માટે વ્યાજ માફીની યોજનાઓ લાવે છે, જેમાં 1 લાખ રૂપિયા સુધીની લોનનું વ્યાજ માફ કરવામાં આવે છે, જે ખેડૂતોને ઘણો લાભ આપે છે.

KCC માટે કયા દસ્તાવેજોની જરૂર છે?

કિસાન ક્રેડિટ કાર્ડ માટે, તમારી પાસે આધાર કાર્ડ, બેંક એકાઉન્ટ, રહેઠાણનો પુરાવો, જમીનના કાગળો, ફોટો હોવો આવશ્યક છે. જો તમે અગાઉ KCC અથવા જમીન સામે અન્ય કોઈ લોન લીધી હોય, તો તમારે આ માહિતી બેંકને આપવી પડશે.

લિન્ક

read moreclick here
હોમપેજઅહી ક્લિક કરો
Kisan Credit Card yojana 2023