Ambalal Patel Scary Prediction 2023 : અંબાલાલ પટેલની ડરામણી આગાહી, ભારે નહિ અતિભારે થશે માવઠું ભુક્કા કાઢીનાખશે ક્યારેય નય જ્યું હોઈ તેવી થશે માવઠું લખવું હોઈ ત્યાં લખીલો

Ambalal Patel Scary Prediction : Ambalal Patel શનિવાર એટલે કે 26મી તારીખથી ગુજરાતમાં કમોસમી વરસાદની આગાહી કરી છે. તેમણે પોતાની આગાહીમાં કહ્યું છે કે આગામી દિવસોમાં ગુજરાતના હવામાનમાં ધરખમ પલટો આવવાની સંભાવના છે.

Ambalal Patel Scary Prediction

હવામાનશાસ્ત્રી Ambalal Patel તેમની આગાહીમાં જણાવ્યું છે કે 26 થી 28 નવેમ્બર દરમિયાન ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે તેમણે કહ્યું છે કે દક્ષિણ ભારતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના રહેશે. મુંબઈ અને મહારાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. સુરતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે, આ સાથે સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદની પણ સંભાવના છે.

ભારે નહિ અતિભારે થશે માવઠું ભુક્કા કાઢીનાખશે

ભારે વરસાદને લઈને હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે માહિતી આપી છે કે પંચમહાલ અને પૂર્વ ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના રહેશે. કચ્છના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદની શક્યતા છે. ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક ભાગો જેમ કે મહેસાણા, પાલનપુરના ભાગો અને અન્ય ભાગોમાં પણ વરસાદ પડશે. કેટલાક ભાગોમાં રેકોર્ડ બ્રેક ઠંડી અને કમોસમી વરસાદ પડશે.

જીવાભાઈ અંબાલાલ પટેલ

જીવાભાઈ અંબાલાલ પટેલ (જન્મ 30 એપ્રિલ 1938) ગુજરાત મિનરલ ડેવલપમેન્ટ કોર્પોરેશનના ચેરમેન અને ભારતીય રાજકારણી છે. તેઓ 14મી લોકસભાના સભ્ય હતા , 2004 થી 2009 સુધી ગુજરાતના મહેસાણા સંસદીય મતવિસ્તારનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા હતા. તેઓ 2009 અને 2014ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણી અને 2017ની ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં હાર્યા હતા . તેઓ INC છોડીને સપ્ટેમ્બર 2018 માં ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) માં જોડાયા હતા.

જીવાભાઈ અંબાલાલ પટેલ
સંસદ સભ્ય , લોકસભા
ઓફિસમાં
2004-2009
દ્વારા અનુસરાયઆત્મારામ પટેલ
દ્વારા અનુગામીજયશ્રીબેન પટેલ
મતવિસ્તારમહેસાણા
અંગત વિગતો
જન્મ30 એપ્રિલ 1938 (ઉંમર 85)
મહેસાણા , ગુજરાત
રાજકીય પક્ષભારતીય જનતા પાર્ટી (2018-અધિકારી),
ભારતીય રાષ્ટ્રીય કોંગ્રેસ (1985-2018)
જીવનસાથીચંપાબેન પટેલ
બાળકોહર્ષદ, નિકુલ, રિતેશ
રહેઠાણમહેસાણા

નય જ્યું હોઈ તેવી થશે માવઠું લખવું હોઈ ત્યાં લખીલો

બંગાળની ખાડીમાં સર્જાતી અન્ય હવામાન પ્રણાલી ડિસેમ્બરમાં ઉગ્ર સ્વરૂપ ધારણ કરશે. આ સિસ્ટમ 26 થી 28 તારીખે બનશે અને ડિસેમ્બરના પ્રથમ સપ્તાહમાં વધુ મજબૂત બનશે. પરિણામે ગુજરાતમાં વાદળછાયું વાતાવરણ રહી શકે છે.

ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં પણ વરસાદની શક્યતા છે.

આ પહેલા પણ અંબાલાલ પટેલે કહ્યું હતું કે 5 ડિસેમ્બર પછી પણ હવામાનમાં ફેરફાર થશે અને મુંબઈ સહિત મહારાષ્ટ્રના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે. ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ અંગે વાત કરતાં તેમણે કહ્યું કે સુરત, આહવા, ડાંગમાં વરસાદ અને કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે. આ ઉપરાંત ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં પણ વરસાદની શક્યતા છે.

આ સિવાય કેટલાક ભાગોમાં વરસાદની પણ શક્યતા છે.

કૃષિ માટે, અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે, ગુજરાતમાં 24મીથી ડિસેમ્બરની શરૂઆત સુધી વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. 27મી પછી એક જોરદાર ડિસ્ટર્બન્સ થશે જેના કારણે દેશના ઉત્તરી પહાડી વિસ્તારોમાં ભારે હિમવર્ષા થશે. જેથી ધીમે ધીમે શિયાળુ પાક માટે હવામાન સાનુકૂળ બનશે. આ સાથે ઘઉં, રાઈ અને સરસવના પાક માટે પણ હવામાન અનુકૂળ રહેશે. આ સાથે તેમણે જણાવ્યું હતું કે ઉપરોક્ત સમયગાળા દરમિયાન અમદાવાદ, ગાંધીનગર, પાલનપુર, બનાસકાંઠાના ભાગોમાં વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. આ સિવાય કેટલાક ભાગોમાં વરસાદની પણ શક્યતા છે.

લિન્ક

read moreclick here
હોમપેજઅહી ક્લિક કરો