Money is being deducted from SBI Bank : 18-70 વર્ષની વય જૂથની વ્યક્તિઓ ને બચત ખાતામાંથી સતત પૈસા કપાઈ રહ્યા છે, SBI સહિત અનેક બેંકોના ગ્રાહકો ચિંતિત છે.

Money is being deducted from SBI Bank: SBI Bank અને કેનેરા સહિત ઘણી બેંકોના ગ્રાહકોએ ફરિયાદ કરી છે કે પ્રધાનમંત્રી જીવન જ્યોતિ બીમા (PMJJY), પ્રધાનમંત્રી સુરક્ષા બીમા (PMSBY) ના પ્રીમિયમ તેમની પરવાનગી વગર કાપવામાં આવી રહ્યા છે.

deducted from SBI Bank
deducted from SBI Bank

Money is being deducted from SBI Bank

આ અંગે છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ગ્રાહકો સોશિયલ મીડિયા પર બેંકને ફરિયાદ પણ કરી રહ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે નરેન્દ્ર મોદી સરકારે પોતાના પ્રથમ કાર્યકાળમાં પ્રધાનમંત્રી જીવન જ્યોતિ અને પ્રધાનમંત્રી સુરક્ષા વીમા યોજના શરૂ કરી હતી. આ બંને યોજનાઓમાં વાર્ષિક પ્રીમિયમ ગ્રાહકોના બેંક ખાતામાંથી ચૂકવવામાં આવે છે. આ યોજનામાં રહેવા માટે, વ્યક્તિએ દર વર્ષે પ્રીમિયમ ભરીને તેનું નવીકરણ કરવું પડશે. જો કે, નિયમ પ્રમાણે, આ માટે ગ્રાહકોની પરવાનગી જરૂરી છે.

શું છે ફરિયાદ?

SBI એકાઉન્ટ હોલ્ડર સિબાનંદ પાંડાએ સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટમાં જણાવ્યું હતું કે બેંકે તેમની સંમતિ વિના PMJJBY વીમા યોજના માટે ખાતામાંથી રકમ કાપી લીધી છે. તેણે કહ્યું કે મેં આ સ્કીમ માટે અરજી કરી નથી. એ જ રીતે, અન્ય SBI ગ્રાહક, પ્રણવ મહતોએ જણાવ્યું હતું કે તેમનું બચત ખાતું તેમની પરવાનગી વિના PMJJBY સાથે નોંધાયેલું છે.

SBI Bank

  • SBI Bank એ ભારતીય બહુરાષ્ટ્રીય જાહેર ક્ષેત્રની બેંક અને નાણાકીય સેવાઓની વૈધાનિક સંસ્થા છે જેનું મુખ્ય મથક મુંબઈ, મહારાષ્ટ્રમાં છે

સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા ( SBI ) એ ભારતીય બહુરાષ્ટ્રીય જાહેર ક્ષેત્રની બેંક અને નાણાકીય સેવાઓની વૈધાનિક સંસ્થા છે જેનું મુખ્ય મથક મુંબઈ, મહારાષ્ટ્રમાં છે . SBI એ કુલ અસ્કયામતો દ્વારા વિશ્વની 48મી સૌથી મોટી બેંક છે અને 2020ની વિશ્વની સૌથી મોટી કોર્પોરેશનોની ફોર્ચ્યુન ગ્લોબલ 500 યાદીમાં 221મા ક્રમે છે, આ યાદીમાં એકમાત્ર ભારતીય બેંક છે. તે જાહેર ક્ષેત્રની બેંક છે અને ભારતની સૌથી મોટી બેંક છે અસ્કયામતો દ્વારા 23% બજાર હિસ્સો અને કુલ લોન અને થાપણોના બજારના 25% હિસ્સા સાથે. તે લગભગ 250,000 કર્મચારીઓ સાથે ભારતમાં દસમા સૌથી મોટા રોજગારદાતા પણ છે.14 સપ્ટેમ્બર 2022ના રોજ, ભારતીય સ્ટેટ બેંક ત્રીજી ધિરાણકર્તા ( એચડીએફસી બેંક અને ICICI બેંક પછી) અને સાતમી ભારતીય કંપની બની જેણે ભારતીય સ્ટોક એક્સચેન્જોમાં ₹ 5-ટ્રીલીયન માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશનને પાર કર્યું. પ્રથમ વખત.

  • ગ્રાહક સેવા: 1800 1234
  • સ્ટૉકની કિંમત: SBIN (NSE) ₹593.20 +21.45 (+3.75%)
  • મેનેજિંગ ડાયરેક્ટર: Challa Setty, અશ્વિની કુમાર તેવરી, એલોક કુમાર ચૌધરી
  • સ્થાપના: 1 જુલાઈ, 1955
  • મુખ્યમથક: મુંબઈ

આ બેંક બેંક ઓફ કલકત્તામાંથી ઉતરી આવી છે , જેની સ્થાપના 1806માં ઈમ્પીરીયલ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા દ્વારા કરવામાં આવી હતી , જે તેને ભારતીય ઉપખંડની સૌથી જૂની વ્યાપારી બેંક બનાવે છે . બેંક ઓફ મદ્રાસ બ્રિટિશ ભારતમાં અન્ય બે પ્રેસિડેન્સી બેંકો , બેંક ઓફ કલકત્તા અને બેંક ઓફ બોમ્બેમાં મર્જ થઈ, ઈમ્પીરીયલ બેંક ઓફ ઈન્ડિયાની રચના કરી , જે બદલામાં 1955માં સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા બની. એકંદરે બેંકની રચના તેના 200 વર્ષના ઈતિહાસ દરમિયાન વીસથી વધુ બેંકોના વિલીનીકરણ અને સંપાદનથી થઈ છે. ભારત સરકારે 1955 માં ઈમ્પીરીયલ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા પર નિયંત્રણ મેળવ્યું, જેમાં રિઝર્વ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (ભારતની મધ્યસ્થ બેંક)એ 60% હિસ્સો લીધો અને તેનું નામ સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા રાખ્યું.

પ્રધાનમંત્રી જીવન જ્યોતિ વીમા યોજના (PMJJBY)

તે એક વર્ષની જીવન વીમા યોજના છે જે કોઈપણ કારણને લીધે મૃત્યુને આવરી લે છે. તમારે દર વર્ષે પ્રીમિયમ ભરીને આ પ્લાનને લંબાવવો પડશે. 18-50 વર્ષની વય જૂથની વ્યક્તિઓ કે જેમની પાસે વ્યક્તિગત બેંક અથવા પોસ્ટ ઓફિસ ખાતું છે તેઓ આ યોજનામાં નોંધણી કરવા પાત્ર છે. 50 વર્ષની ઉંમર પૂર્ણ કરતા પહેલા આ યોજનામાં જોડાનારા લોકો નિયમિત પ્રીમિયમની ચુકવણી પર 55 વર્ષની ઉંમર સુધી જીવનનું જોખમ ચાલુ રાખી શકે છે. આ પ્લાન વાર્ષિક રૂ. 436ના પ્રીમિયમ પર કોઈપણ કારણસર મૃત્યુના કિસ્સામાં રૂ. 2 લાખનું જીવન કવર ઓફર કરે છે.

પ્રધાનમંત્રી સુરક્ષા વીમા યોજના (PMSBY)

તે એક વર્ષની અકસ્માત વીમા યોજના છે જે અકસ્માતને કારણે મૃત્યુ અથવા અપંગતા માટે કવરેજ પ્રદાન કરે છે. 18-70 વર્ષની વય જૂથની વ્યક્તિઓ કે જેમની પાસે વ્યક્તિગત બેંક અથવા પોસ્ટ ઓફિસ ખાતું છે તેઓ યોજના હેઠળ નોંધણી કરવા પાત્ર છે. 2 લાખ રૂપિયા (આંશિક વિકલાંગતાના કિસ્સામાં રૂ. 1 લાખ)નું અકસ્માત મૃત્યુ કમ અપંગતા કવર 20/- વાર્ષિકના પ્રીમિયમ પર અકસ્માતને કારણે મૃત્યુ અથવા અપંગતા માટે ઉપલબ્ધ છે.

લિન્ક

read moreclick here
હોમપેજઅહી ક્લિક કરો