Pashupalan Loan yojana: પશુપાલકોને સરકાર આપી રહી છે વગર ગેરંટીએ લોન, તમે આ રીતે કરી શકો છો અરજી

Pashupalan Loan yojana: પશુપાલકોને સરકાર આપી રહી છે વગર ગેરંટીએ લોન, તમે આ રીતે કરી શકો છો લોન માટે અરજી કરી શકો છો

Pashupalan Loan yojana: પશુપાલન લોન યોજના, ભારત સરકારની પહેલ, પશ્ચિમી રાજ્યોમાંથી પ્રેરણા લે છે. પશુપાલન લોન યોજના અંગેનું ધ્યેય પશુપાલનના ક્ષેત્રમાં તકો ઊભી કરીને બેરોજગારીનો સામનો કરવાનો છે. ખાસ કરીને એવા વ્યક્તિઓને ટેકો આપવા માટે રચાયેલ છે કે જેઓ તેમની આજીવિકા માટે પ્રાણીઓના ઉછેર પર આધાર રાખે છે, આ યોજનાનો હેતુ રોજગારની સંભાવનાઓને વેગ આપવા અને દેશમાં આર્થિક વિકાસ માટે નવો માર્ગ સ્થાપિત કરવાનો છે.

Pashupalan Loan yojana: પશુપાલકોને સરકાર આપી રહી છે વગર ગેરંટીએ લોન, તમે આ રીતે કરી શકો છો અરજી

પશુપાલન લોન યોજના કાર્યક્રમનો હેતુ પશુઓની વસ્તીમાં વધારો કરવાનો અને પશુપાલનના ક્ષેત્રમાં રોજગારીની તકોને પ્રોત્સાહન આપવાનો છે, જ્યારે વિશ્વસનીય પશુ કલ્યાણ અને આરોગ્ય સંસાધનો વચ્ચે જોડાણ સ્થાપિત કરવું. આ પહેલ કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા દેશભરમાં અમલમાં મૂકવામાં આવી છે, જેમાં દેશના તમામ પ્રદેશોનો સમાવેશ થાય છે.

Pashupalan Loan yojana એટલે શું છે?

પશુપાલન લોન યોજના અંગે ગ્રામીણ વસ્તીનો નોંધપાત્ર હિસ્સો તેમની આજીવિકા માટે પશુપાલન અને ખેતી જેવા વ્યવસાયો પર આધાર રાખે છે. જો કે, આ જૂથની અંદર, ભારે નાણાકીય મુશ્કેલીનો સામનો કરી રહેલા વસ્તી વિષયક અસ્તિત્વમાં છે. ખાસ કરીને, તે માત્ર ગરીબ વ્યક્તિઓ છે જેઓ પશુપાલન સાથે સંકળાયેલા છે. તેમના મર્યાદિત ભંડોળને લીધે, તેઓ તેમના પશુધનને ટકાવી અને પોષવામાં અસમર્થ છે, આમ આ વ્યવસાયમાં ભાગ લેવાની તેમની ક્ષમતાને અવરોધે છે.

પશુપાલન યોજનાનો લાભ મેળવવા માટેની અરજીની સંપુર્ણ પ્રક્રીયા વિશે જાણૉ

 • આ પશુપાલન યોજનાનો લાભ લેવા માટે તમારે તમારી નજીકની બેંકમાં જઈ અરજી કરવી પડશે.
 • અરજી બેંક દ્વારા જો તમે પશુપાલન કરો છો અથવા ડેરી ફાર્મિંગ ચલાવો છો તો ચકાસણી કરવામાં આવશે.
 • આ ચકાસણી થઈ ગયા પછી તમને લોનની રકમ આપવામાં આવશે.
 • પશુપાલન લોન યોજનામાં પહેલા ખેડૂતોને ₹50,000 ની લોન આપવામાં આવતી હતી પરંતુ હવે તેમાં વધારો કરીને 1.5 લાખની લોન આપવામાં આવે છે તો મિત્રો તમે આ રીતે અરજી કરી અને આ પશુપાલન યોજનાનો લાભ મેળવી શકો છો.

આ રીતે મેળવો પશુપાલન લોન યોજનાનો લાભ

 • આ પશુપાલન યોજનાનો લાભ લેવા માટે અરજદારી અરજી ફોર્મ માં માંગેલી જરૂરી માહિતી ભરી અને તેની સાથે જરુરી દસ્તાવેજ જે તે બેંક પાસબુક ની માહીતી સાથે, પાનકાર્ડ આધારકાર્ડ પશુ આરોગ્ય નું પ્રમાણપત્ર સાથે જમા કરાવવાનું રહેશે. આ યોજના હેઠળ પશુપાલકોની કોઈપણ પ્રકારની ગેરંટી વગર 1.6 લાખ રૂપિયાની લોન આપવામાં આવશે.
 • જો તમારે આ લોનની ક્રેડિટ લિમિટ વધારવી હોય તો તેમાં માંગેલા દસ્તાવેજો આપીને 3.20 લાખની ક્રેડિટ લિમિટ તમે વધારી શકો છો. ક્રેડિટ કાર્ડ લિમિટ વધારવા અરજી કરતાં પહેલાં જે ખેડૂતો આ યોજનાનું લાભ રહી રહ્યા છે તેમણે પહેલા બેન્ક પાસે જઈને માહિતી લેવી પડશે.

ખેતીવાડી વિભાગના નાયબ નિયામક નો સંપર્ક કરવો

યોજનાના લાભો મેળવવા માટે, તમારે તમારા જિલ્લામાં નાયબ કૃષિ વિભાગના નાયબ નિયામક સાથે સંપર્ક સ્થાપિત કરવો આવશ્યક છે. આ યોજના વિશે અધિકારીને માહિતગાર કરો, તમે જ્યાં પ્રાણીઓને રાખવાનો ઇરાદો ધરાવો છો તે નિયુક્ત વિસ્તાર રજૂ કરો અને તેમની જાળવણી અને સુવિધાઓને લગતા તમામ પાસાઓની ચર્ચા કરો.- Pashupalan Loan Scheme

પશુપાલન લોન યોજના માટે ઓથોરિટી દ્વારા દર્શાવેલ બેંકની મુલાકાત લો અને બેંક પ્રતિનિધિને તમારા પ્રોજેક્ટની સ્પષ્ટતા કરો. તમારા પ્રોજેક્ટ અને ડેપ્યુટી ડાયરેક્ટરની સહીઓ અને સીલની સમીક્ષા કર્યા પછી, અધિકારી તમને પૂર્વનિર્ધારિત મૂલ્યની લોન આપશે. લોનની રકમ પછીથી તમારા નિયુક્ત બેંક ખાતામાં વિતરિત કરવામાં આવશે.

પશુપાલન લોન યોજના જરૂરી ડોક્યુમેન્ટ / જરૂરી દસ્તાવેજો

 • જમીન પરની માહિતી જેમ કે તેની માલિકી અને કિંમત જાહેર કરવી આવશ્યક છે.
 • મિલકતને લગતા તમામ સંબંધિત દસ્તાવેજો ધરાવવા સિસ્ટમમાં આવશ્યક છે. જો કોઈ વ્યક્તિએ જમીન ભાડે આપી હોય, તો ફરજિયાત જરૂરિયાત એ લીઝ કરારનું અસ્તિત્વ છે. (31 શબ્દો)
 • તમારે તમારા ખર્ચ અને તમારા નાણાકીય યોગદાનની હદ બંને સંબંધિત વિગતો પ્રદાન કરવી આવશ્યક છે.
 • તમે નાણાકીય સંસ્થા પાસેથી કેટલી ક્રેડિટ મેળવવા માંગો છો?
 • તમે કયા પશુધન કાર્યક્રમમાં લોન મેળવવા માંગો છો?
 • ઉધાર લેનાર પાસે તેમની જાતિ દર્શાવતું પ્રમાણપત્ર હોવું જરૂરી છે.
 • બેંક પાસબુકની નકલ
 • ઓળખ કાર્ડ (સરકારી પ્રમાણિત ઓળખ કાર્ડ)
 • આધાર કાર્ડ
 • પાન કાર્ડ
 • પાસપોર્ટ સાઈઝ ફોટો
 • સંબંધિત સત્તાધિકારી પાસેથી મંજૂરી