મોબાઇલ એલર્ટ: આગામી 16 ઓકટોબરે ગુજરાતના તમામ મોબાઈલમાં એક સાથે વાગશે રીંગટોન, ખાસ કારણ છે

મોબાઇલ એલર્ટ: વાગસે રિંગનો ઉપયોગ લોકપ્રિય હતો ગુજરાત સરકાર લોકોને મેનેજમેન્ટ પર જાગ્રત રહેવા ચેતવણી આપવા માટે વારંવાર આ નોટિસો બહાર પાડે છે. અને જેમાં લોકોને સેલ કોલ કરીને, એસએમએસ મેસેજ મોકલીને અથવા અન્ય પદ્ધતિઓનો ઉપયોગ કરીને સાવધાની રાખવાની ચેતવણી આપવામાં આવી છે.

મોબાઇલ એલર્ટ: આગામી 16 ઓકટોબરે ગુજરાતના તમામ મોબાઈલમાં એક સાથે વાગશે રીંગટોન, ખાસ કારણ છે.

પછી, ઑક્ટોબર 16 ના રોજ, કંઈક આવું જ બનશે અને દરેક વ્યક્તિને તે જ ક્ષણે મોબાઇલ ચેતવણી અથવા ફોન કૉલ પ્રાપ્ત થશે. જો કે તે ભવિષ્યમાં કટોકટીમાં જાનહાનિ અટકાવવાના આશયથી કરવામાં આવશે, પરંતુ ગભરાવાની જરૂર નથી. ચાલો આ મુદ્દાની વધુ તપાસ કરીએ.

16 ઓક્ટોબરે મોબાઇલ એલર્ટ

ગુજરાત 16 ઓક્ટોબર, 2023 ના રોજ સોમવારે સવારે 11:00 વાગ્યે “સેલ બ્રોડકાસ્ટનું મોટા પાયે પરીક્ષણ” જોશે. મોબાઇલ ઉપકરણો સેલ બ્રોડકાસ્ટ એલર્ટ સિસ્ટમમાંથી વિવિધ કુદરતી આફતો પર નિર્ણાયક માહિતી મેળવી શકે છે. ઇવેક્યુએશન અને રેસ્ક્યુ મિશનથી લઈને વિવિધ ગંભીર હવામાન ચેતવણીઓ માટે દરેક વસ્તુ માટે મોબાઇલ ઉપકરણો દ્વારા સૂચનાઓ જારી કરવામાં આવે છે. તમારા મોબાઇલ ઉપકરણને આ સંદર્ભે એક પરીક્ષણ સંદેશ પ્રાપ્ત થશે.

સેમ્પલ ટેસ્ટિંગ મેસેજ

ભારત સરકારનો ટેલિકોમ્યુનિકેશન વિભાગ દરેક વસ્તુનું પ્રસારણ કરશે. તમારે ચિંતા કરવાનું કોઈ કારણ નથી, તેથી આ ચેતવણીને અવગણો. નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી રાષ્ટ્રીય કટોકટી ચેતવણીના પરીક્ષણના ભાગ રૂપે આ સંદેશ મોકલશે.

આ ટેક્નોલોજી ભવિષ્યમાં સલામતીમાં સુધારો કરવા અને કટોકટીની સ્થિતિમાં તાત્કાલિક ચેતવણીઓ મોકલીને જાનહાનિ રોકવા માટે મૂકવામાં આવશે. તેના ટેસ્ટ મુજબ આ મેસેજ મોકલવામાં આવશે. જે સ્ટેટ ઇમરજન્સી ઓપરેશન સેન્ટર ગાંધીનગર દ્વારા જાહેર કરવામાં આવ્યું છે.

પોર્ટલ વિકસાવવા માટે

નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી, અથવા NDMA, એ આ મોબાઈલ એલર્ટ સાથે સંકળાયેલ ડેટા રાખવા માટે SACHET પોર્ટલ બનાવ્યું છે. જાહેર જનતાને આપીને અને તેનું સંચાલન કરીને, આ પોર્ટલ દ્વારા વિવિધ માધ્યમો દ્વારા સંદેશા પ્રસારિત કરી શકાય છે.

💥 Whatsapp Group માં જોડાવા 💥અહીં ક્લિક કરો
💥 Telegram Group માં જોડાવા 💥અહીં ક્લિક કરો
💥 YouTube Channel Subscribe કરવા 💥અહીં ક્લિક કરો
💥 Whatsapp Channel પર Follow કરવા 💥અહીં ક્લિક કરો
💥 Facebook Page Like કરવા 💥અહીં ક્લિક કરો

Leave a Comment