ખેડૂતો માટે ગુડ ન્યુઝ : ગુજરાતના ખેડૂતો માટે ભૂપેન્દ્ર પટેલ સરકારનો મોટો નિર્ણય : ખેડૂતો એ સ્વખર્ચે બનાવેલ ખેત તલાવડી માં જીઓમેમ્બ્રેન ફીટ કરાવવા માટે ની યોજના

ખેડૂતો માટે ગુડ ન્યુઝ : ગુજરાતના ખેડૂતો માટે ભૂપેન્દ્ર પટેલ સરકારનો મોટો નિર્ણય : ખેડૂતો એ સ્વખર્ચે બનાવેલ ખેત તલાવડી માં જીઓમેમ્બ્રેન ફીટ કરાવવા માટે ની યોજના

ખેડૂતો માટે ગુડ ન્યુઝ : પાણીનો પુરવઠો ધરાવતા વિસ્તારોમાં જીઓમેમ્બ્રેનનું ઉત્પાદન અને સ્થાપન કરીને, ચોમાસાની ઋતુ દરમિયાન વરસાદને એકત્ર કરી શકાય છે અને પાકની જાળવણી માટે તેનો ઉપયોગ કરી શકાય છે, જેથી રવિ સિંચાઈ માટે પાણીનો ઉપયોગ કરી શકાય.

ખેડૂતો માટે ગુડ ન્યુઝ

આ યોજના રાજ્યના દસ પાણીની અછત ધરાવતા જિલ્લાઓમાં ખેડૂતોને ખેત તલાવડીઓ માટે ખોદેલા ખાઈને જીઓમેમ્બ્રેન વડે આવરી લઈને લાભ પહોંચાડવાની છે. આ પ્રોજેક્ટ સંપૂર્ણપણે સરકાર દ્વારા ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવેલ છે અને તેમાં મહેસાણા, ડાંગ, નર્મદા, રાજકોટ, બોટાદ, ભાવનગર, સુરેન્દ્રનગર, કચ્છ, બનાસકાંઠા અને પાટણ જેવા પ્રદેશોનો સમાવેશ થાય છે.
યોજનાનો લાભ મેળવવા માટે ખેત તલાવડી ની સાઈઝ

સરકારી યોજનાને 1.5:1 ના ઢાળ ગુણોત્તર સાથે, ફાર્મ બેડ માટે ચોક્કસ ટોચનું કદ અને ઊંડાઈની જરૂર છે. મંજૂર મહત્તમ માપ 40×40 મીટર અને 6 મીટર ઊંડા છે. આ યોજનાનો લાભ લેવા માટે, રાજ્ય સરકાર મહત્તમ 2,460 ચોરસ મીટર વિસ્તાર પર જીઓમેમ્બ્રેન ફીટ કરવાનો ખર્ચ આવરી લેશે.

જો ખેડૂતો વધુ ખોદકામ કરવાનું નક્કી કરે છે, પરિણામે મોટી ફાર્મ ટાંકી થાય છે, તો તેઓ નિર્ધારિત મર્યાદાની બહાર જીઓમેમ્બ્રેનના ઉપયોગને કારણે કોઈપણ વધારાના ખર્ચ માટે જવાબદાર રહેશે.

યોજનાનો લાભ લેવા માટે શું કરવું

આ કાર્યક્રમનો લાભ મેળવવા માટે ખેડૂતોએ ઓનલાઈન અરજી પૂર્ણ કરવા માટે 05/05/2023 અને 26/06/2023 ની વચ્ચે

g-talavadi.gujarat.gov.in ઍક્સેસ કરવી આવશ્યક છે. તમામ પ્રાપ્ત અરજીઓની પછી સમીક્ષા કરવામાં આવશે, અને પ્રદેશ દીઠ યોગ્ય સંખ્યામાં અરજદારોને પસંદ કરવા માટે ડિજિટલ લોટરી યોજવામાં આવશે. દોરેલા ઉમેદવારો માટે ક્ષેત્ર નિરીક્ષણ કરવામાં આવશે, અને જેઓ પાત્રતાની આવશ્યકતાઓને પૂર્ણ કરે છે તેઓને લાભાર્થી તરીકે પસંદ કરવામાં આવશે.

સમગ્ર પ્રક્રિયા, ડ્રોઇંગ સુધીની અરજી કરવાથી લઈને, સંપૂર્ણ પારદર્શિતા જાળવીને માત્ર એક ઓનલાઈન પ્લેટફોર્મ દ્વારા જ હાથ ધરવામાં આવશે. નર્મદા, જળ સંસાધન અને પાણી પુરવઠા વિભાગના રોસ્ટર મુજબ, જે ખેડૂતો અરજી કરશે તેમને એસએમએસ દ્વારા ડ્રો વિશે જાણ કરવામાં આવશે અને તેઓ આ માહિતી વેબસાઇટ દ્વારા પણ મેળવી શકશે.

ઓનલાઈન અરજી કેવી કરવી

  • ખેડૂતનું પૂરું નામ,
  • આખું સરનામું
  • મોબાઈલ નંબર
  • આધાર કાર્ડની સ્કેન
  • કોપીનો સમાવેશ થાય છે.

ખેત તલાવડી બાંધવા માટે, સર્વે નંબર/બ્લોક નંબર અને ખેતરનો વિસ્તાર આપો. વધુમાં, ફાર્મ માટે 7/12 અને 8-A બંને દસ્તાવેજોની નકલો સબમિટ કરો. તમારે જીઓમેમ્બ્રેન નાખવા માટે જરૂરી માપન પણ પ્રદાન કરવું આવશ્યક છે, અને તમારા પોતાના ખર્ચે ખોદકામ, સમારકામ, સફાઈ અને જાળવણી કરવા માટે સંમત થવું જોઈએ. સમાવિષ્ટ ફોર્મમાં સંપૂર્ણ વિગતો મળી શકે છે. આ પ્રક્રિયા વિશે વધુ માહિતી માટે g-talavadi.gujarat.gov.in ની મુલાકાત લો.

સત્તાવાર વેબસાઇટઅહીં ક્લિક કરો
હોમ પેજઅહીં ક્લિક કરો
સત્તાવાર Notification અહીં ક્લિક કરો

લેખન સંપાદન : તમે આ લેખ https://examoneliner.com ના માધ્યમ થી વાંચી રહ્યા છો,’આ લેખમાં સમાવિષ્ટ કોઈપણ માહિતી / સામગ્રી / ગણતરીની ચોકસાઈ અથવા વિશ્વસનીયતાની બાંહેધરી નથી. આ માહિતી તમને વિવિધ માધ્યમો એકત્રિત કરીને તમને મોકલવામાં આવી છે. અમારો ઉદ્દેશ ફક્ત માહિતી પહોંચાડવાનો છે, અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. આ આર્ટિકલ વાંચવા બદલ આપનો આભાર..

Leave a Comment