PCB International T20: ઈજામાંથી છટણી કરીને પરત ફરેલા ચાર ખેલાડીઓને PCBએ NOC જારી કર્યું છે, જાણો વધુ માહિતી.

PCB International T20 અને બાંગ્લાદેશ પ્રીમિયર લીગમાં ભાગ લેવા માટે ખેલાડીઓને નો ઓબ્જેક્શન સર્ટિફિકેટ (NOCs) જારી કરવા અંગે એક વિવાદાસ્પદ નિર્ણય લીધો છે. નસીમ શાહ, ઇહસાનુલ્લાહ, મોહમ્મદ હસનૈન અને શાદાબ ખાન જેવા ખેલાડીઓની ઇજાઓને કારણે આ નિર્ણય રહસ્યમય છે.

PCB International T20

પાકિસ્તાનના ટીમ ડાયરેક્ટર મોહમ્મદ હફીઝે પીસીબીને વિનંતી કરી છે કે તેઓ કરાચીમાં ચાલી રહેલી પ્રેસિડેન્ટ ટ્રોફીમાં ઓછામાં ઓછી એક મેચ રમે તે સુનિશ્ચિત કરે કે ખેલાડીઓ ઈજામાંથી પરત આવે.

નવી દિલ્હી: પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડ (PCB) ના જાન્યુઆરીમાં ઇન્ટરનેશનલ લીગ T20 અને બાંગ્લાદેશ પ્રીમિયર લીગમાં તેમની સહભાગિતા માટે કેન્દ્રીય કરાર ધરાવતા અને બિન-કોન્ટ્રેક્ટેડ બંને ખેલાડીઓને NOC (નો ઓબ્જેક્શન સર્ટિફિકેટ) જારી કરવાના તાજેતરના નિર્ણયને લઈને રહસ્ય ઘેરાયેલું છે. -ફેબ્રુઆરી.

PCB International T20 રસપ્રદ પાસું એ હકીકત પરથી ઊભું થાય છે કે ફાસ્ટ બોલર નસીમ શાહ, ઇહસાનુલ્લાહ અને મોહમ્મદ હસનૈન તેમજ ઓલરાઉન્ડર શાદાબ ખાન સહિત ઘણા ખેલાડીઓ તાજેતરમાં ઇજાઓમાંથી સાજા થયા છે અને તેમણે BPL માટે NOCની વિનંતી કરી હતી.

અગાઉ, પાકિસ્તાનના ટીમ ડિરેક્ટર, મોહમ્મદ હફીઝે પીસીબીને વિનંતી કરી હતી કે ઇજાઓમાંથી પરત ફરતા ખેલાડીઓ કરાચીમાં ચાલી રહેલી પ્રેસિડેન્ટ ટ્રોફી (ફર્સ્ટ ક્લાસ)માં ઓછામાં ઓછી એક મેચ રમે. જવાબમાં, ઉપરોક્ત ચાર ખેલાડીઓને કરાચી જવા અને સ્થાનિક મેચોમાં ભાગ લેવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું.

વધુ વાંચો

ILT20 Season 2: ILT20 સિઝન 2માં શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવા ટીમો આવતીકાલથી શરૂ થતી પર વિશ્વાસ વ્યક્ત કરે છે,જાણો વધુ માહિતી.

Gujarat Live News Today : ગુજરાતમાં તમામ સરકારી કચેરીઓ 22 જાન્યુઆરીએ બપોર સુધી બંધ રહેશે,રાજ્ય સરકારે બહાર પાડ્યું જાહેરનામું.

Vadodara boat accident update: બોટ ચલાવનાર તથા શિક્ષકોની બેદરકારીના કારણે 14 મૃતદેહ બહાર આવ્યા, 12 વિદ્યાર્થીઓ અને 2 શિક્ષકોના થયા મોત, જાણો વધુ માહિતી.

જો કે, જ્યારે પીસીબીએ આખરે એનઓસી જારી કરવાની જાહેરાત કરી, ત્યારે શાદાબ, નસીમ, ઇહસાનુલ્લાહ અને હસનૈનને બીપીએલ માટે મંજૂર કર્યાનો કોઈ ઉલ્લેખ નહોતો.

PCB International T20 એશિયા કપ દરમિયાન નસીમ શાહને ખભામાં ઈજા થઈ હતી અને લંડનમાં તેની સર્જરી કરાવવી પડી હતી. પરિણામે, તે ODI વર્લ્ડ કપ, ઓસ્ટ્રેલિયાના ટેસ્ટ પ્રવાસ અને ન્યુઝીલેન્ડમાં ચાલી રહેલી T20I શ્રેણીમાંથી ચૂકી ગયો. એ જ રીતે, હસનૈન અને ઇહસાનુલ્લાએ છેલ્લે ક્રમશઃ જાન્યુઆરી અને એપ્રિલ 2023માં ઇજાગ્રસ્ત થયા પહેલા પાકિસ્તાનનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું. ખાસ કરીને ઈહસાનુલ્લાહને કોણીમાં ઈજા થઈ હતી જેને લાહોરમાં ધ્યાન આપવાની જરૂર હતી.

PCB International T20

બીજી તરફ, શાદાબને ગયા વર્ષના અંતમાં નેશનલ T20 ચેમ્પિયનશિપ દરમિયાન પગની ઘૂંટીમાં ઇજાને કારણે ઓસ્ટ્રેલિયા અને ન્યુઝીલેન્ડના પ્રવાસો છોડવા પડ્યા હતા.

આ રહસ્ય વચ્ચે, PCB એ પુષ્ટિ કરી છે કે તેણે ILT20 અને BPL લીગમાં ભાગ લેવા માટે વરિષ્ઠ ખેલાડીઓ શાહીન શાહ આફ્રિદી, બાબર આઝમ, ફખર ઝમાન અને હરિસ રઉફને NOC જારી કર્યા છે.

અમુક પુનઃપ્રાપ્ત થયેલા ખેલાડીઓને BPLમાંથી બાકાત રાખવાના PCBના નિર્ણય પાછળના કારણો અજ્ઞાત છે.PCB International T20 ચાહકો અને નિષ્ણાતો એકસરખું આ પસંદગીને પ્રભાવિત કરતા સંભવિત પરિબળો વિશે અનુમાન કરી રહ્યા છે. હજુ સુધી, પીસીબીએ આ મામલે વધુ કોઈ સ્પષ્ટતા કરી નથી.