વર્લ્ડકપ 2023 ફાઇનલ આજે2 વાગ્યાથી; એર શૉ, મ્યુઝિકલ શૉ, લેઝર શૉ… અને અંતમાં ભવ્ય આતશબાજી

ર્લ્ડકપ 2023 ફાઇનલ આજે2 વાગ્યાથી : ICC વર્લ્ડકપ 2023ની ફાઇનલમાં આજે ઓસ્ટ્રેલિયા અને ભારત વચ્ચે ખરાખરીનો જંગ ખેલાશે. આ મેચ અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં યોજાવાની છે. આ ફાઈનલ મેચ માટે 140 કરોડ લોકોની પ્રાર્થના ટીમ ઈન્ડિયા સાથે છે, જ્યારે અમદાવાદમાં 1 લાખ 32 હજારથી વધુ ફેન્સ પણ ટીમ ઈન્ડિયાનો ઉત્સાહ વધારશે. સતત 10 મેચ જીતી ચૂકેલી ટીમ ઈન્ડિયા પૂરા ઉત્સાહ અને આત્મવિશ્વાસ સાથે મેદાનમાં ઉતરશે.

વર્લ્ડકપ 2023

વર્લ્ડકપ 2023 ફાઇનલ આજે2 વાગ્યાથી

ભારતીય ટીમ સતત 10 મેચ જીતીને વર્લ્ડકપ 2023ની ફાઇનલમાં પહોંચી છે. ધર્મશાલામાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની મેચ બાદ ટીમની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં કોઈ ફેરફાર કરવામાં આવ્યો નથી. એવા ઘણા ઓછા પ્રસંગો બન્યા છે જ્યારે કોઈ પણ ટીમે ભારતીય ટીમને જોરદાર ટક્કર આપી હોય. પરંતુ એવું નથી કે ભારતીય ટીમ સામે કોઈ સમસ્યા નથી. ટીમમાં હજુ પણ ઘણી સમસ્યાઓ છે. જેના કારણે ફાઈનલ મેચમાં ટીમ માટે ખતરો ઉભો થઈ શકે છે. ચાલો અમે તેમને તેના વિશે જણાવીએ.

વર્લ્ડકપ 2023 માત્ર 5 બોલિંગ વિકલ્પો

બોલિંગ ભારતીય ટીમની સૌથી મોટી તાકાત છે પરંતુ તે નબળાઈ પણ બની શકે છે. ટીમમાં બોલિંગના માત્ર 5 વિકલ્પ છે. વિરાટ, રોહિત, સૂર્યા અને ગિલે નેધરલેન્ડ સામે બોલિંગ કરી હતી પરંતુ તેઓ દબાણ ઉભી કરનારી મેચોમાં બોલિંગ કરી શકતા નથી. જો કોઈ એક બોલર નિષ્ફળ જશે તો ભારતને મોટી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડશે.

વર્લ્ડકપ 2023 IND vs AUS Final પિચ રિપોર્ટ

IND vs AUS Final મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, ફાઈનલ મેચ નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમની કાળી માટીની પીચ પર રમાશે. આ એ જ પીચ છે જેનો ઉપયોગ ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચે રમાયેલી લીગ મેચમાં કરવામાં આવ્યો હતો. મેચમાં ભારતે પાકિસ્તાનને 7 વિકેટે હરાવ્યું અને લગભગ 20 (19.3) ઓવર બાકી હતી. આ મેદાન પર પાછળથી બેટિંગ કરનારી ટીમને થોડો ફાયદો છે, કારણ કે છેલ્લી 10 મેચોમાં રનનો પીછો કરતી ટીમોએ તેમાંથી 6માં જીત મેળવી છે.

મેદાન બોલરો માટે પણ મદદરૂપ સાબિત થાય છે. વર્લ્ડ કપના લીગ તબક્કામાં આ મેદાન પર કુલ 4 મેચ રમાઈ હતી, જેમાં ફાસ્ટ બોલરોએ 35 વિકેટ લીધી હતી જ્યારે સ્પિનરોએ 22 વિકેટો લીધી હતી. ભલે સ્પિનરો વિકેટ લેવામાં પાછળ રહી ગયા હોય, પરંતુ અહીં સ્પિનરો માટે મદદ જોવા મળી રહી છે. ઓસ્ટ્રેલિયાના એડમ ઝમ્પાએ ઈંગ્લેન્ડ સામે 3 અને ભારતીય સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવે પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ 2 વિકેટ ઝડપી હતી.

મિડલ ઓર્ડર ઉણો ઉતરી શકે

કેએલ રાહુલ અને શ્રેયસ અય્યરે ઘણા રન બનાવ્યા છે. પરંતુ ભારતને દરેક મેચમાં સારી શરૂઆત મળી છે. વિરાટ કોહલી કે રોહિત શર્માએ ભારત માટે દરેક મેચમાં અડધી સદી ફટકારી છે. જો બંને વહેલા આઉટ થઈ જાય તો ટીમ ઈન્ડિયા કેવી રીતે દબાણને હેન્ડલ કરશે તે જોવું રહ્યું.

નીચલા ક્રમમાં વિશ્વાસ નથી

ભારતીય ટીમમાં માત્ર એક જ ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા છે. જાડેજા પછી આવેલા કુલદીપ, બુમરાહ, સિરાજ અને શમી પર વિશ્વાસ કરી શકાય તેમ નથી. જો તે માત્ર વિકેટ બચાવે તો તે પણ પૂરતું છે. આ જ કારણે ભારતીય ટીમ માત્ર 7 બેટ્સમેનો પર જ આધાર રાખીને મેદાનમાં ઉતરે છે.

બંને ટીમો શાનદાર ફોર્મમાં છે

ઓસ્ટ્રેલિયા ટૂર્નામેન્ટની શરૂઆતમાં સતત બે મેચ હારી ગયું હતું. પરંતુ ત્યારબાદ તેણે સતત 8 મેચ જીતી હતી. ભારતે પણ સતત 10 મેચ જીતી છે. આવી સ્થિતિમાં બંને ટીમો લયમાં છે અને આવી સ્થિતિમાં જોરદાર સ્પર્ધા જોવા મળશે.

મેચની આગાહી

ભારતીય ટીમે લીગ તબક્કામાં ઓસ્ટ્રેલિયાને 6 વિકેટે હરાવ્યું હતું. ટીમ ઈન્ડિયા ટૂર્નામેન્ટમાં અત્યાર સુધી અપરાજિત રહી છે. આવી સ્થિતિમાં, અમારું અનુમાન મીટર કહે છે કે ફાઇનલ મેચમાં ટીમ ઇન્ડિયાનો હાથ ઉપર રહેશે. ભારતીય ટીમ આખી ટુર્નામેન્ટમાં બેટિંગ, બોલિંગ અને ફિલ્ડિંગ એમ ત્રણેય વિભાગોમાં શાનદાર દેખાવ કરી રહી છે. આ મેચમાં પણ ટીમ ઈન્ડિયાની જીતની પૂરી શક્યતાઓ છે.

IND vs AUS Final ફાઈનલ માટે ભારતની સંભવિત પ્લેઈંગ ઈલેવન

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ ઐયર, કેએલ રાહુલ (વિકેટકીપર), સૂર્યકુમાર યાદવ, રવિન્દ્ર જાડેજા, મોહમ્મદ શમી, જસપ્રિત બુમરાહ, કુલદીપ યાદવ, મોહમ્મદ સિરાજ.

ફાઈનલમાં આવી હોય શકે છે ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ

ટ્રેવિસ હેડ, ડેવિડ વોર્નર, મિશેલ માર્શ, સ્ટીવ સ્મિથ, માર્નસ લાબુશેન, ગ્લેન મેક્સવેલ, જોશ ઇંગ્લિસ (વિકેટકીપર), પેટ કમિન્સ (કેપ્ટન), મિચેલ સ્ટાર્ક, એડમ ઝમ્પા, જોશ હેઝલવુડ.

હું મફતમાં ICC લાઇવ કેવી રીતે જોઈ શકું?