EPFO Pension scheme update: કર્મચારીઓના પીએફને લઈને સૌથી મોટી અપડેટ જાણો શું છે નવો નિયમ

રિટાયરમેન્ટ બાદ તમામ કર્મચારીઓને કોઈપણ પ્રકારની પેન્શનને લઈને સમસ્યાના ઊભી થાય તેના માટે સરકાર દ્વારા ખાસ પીએફ પેન્શન સ્કીમ ચલાવી રહી છે આ સ્કીમ થી ઘણા બધા કર્મચારીઓને ફાયદો થશે આપ સૌ જાણો છો કે કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા રિટાયરમેન્ટ કર્મચારીઓ માટે ઘણા પ્રકારની યોજનાઓ લોન્ચ કરી તે આવી છે જેથી તમામ કર્મચારીઓને રિટાયરમેન્ટ બાદ આર્થિક સ્થિતિને મજબૂત રાખવા માટે ઘણી બધી સહાયતા આપવામાં આવે છે

આજના આર્ટીકલમાં મેં તમને રિટાયરમેન્ટ બાદ ભવિષ્યમાં કર્મચારીઓને મળતી પેન્શન પીએફ યોજના વિશે મહત્વપૂર્ણ માહિતી આપીશું આ સિવાય આ યોજનાનો (EPFO Pension scheme) લાભ કોણ કર્મચારી ઉઠાવી શકશે અને વિગતવાર તમામ માહિતી વિસ્તારથી આપીશુ

ઈપીએફઓ પેન્શન સ્કીમ વિશે વધુ માહિતી

ઘણા બધા કર્મચારીઓને મગજમાં મૂંઝવણ હોય છે કે આ યોજનાનો લાભ પીએફના માધ્યમથી માત્ર કર્મચારીને મળે છે કે પરિવારને આપ સૌને જણાવી દઈએ આ એક સ્કીમ યોજનાનો ઈમ્પ્લોયમેન્ટ પેન્શન સ્કીમ યોજના હેઠળ પરિવારને પણ લાભ મળે છે. કર્મચારીઓ માટે પીએફ ખૂબ જ મહત્વનું સ્ત્રોત છે કારણ કે રિટાયરમેન્ટ બાદ કર્મચારીની પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ અને મજબૂત રાખવા માટે સરકાર દ્વારા પીએફ યોજના શરૂ કરવામાં આવે છે ભથ્થું યોજના પણ ઘણા કર્મચારીઓને આપવામાં આવે છેપરંતુ હાલમાં જે અપડેટ મળે છે

તે મુજબ એપો પેન્શન યોજના હેઠળ ઘણા બધા કર્મચારીઓને લાભ મળશે માત્ર કર્મચારીને જ નહીં પરંતુ પરિવારને પણ આ યોજનાનો લાભ મળશે અને તેમની આર્થિક પરિસ્થિતિ મજબૂત કરવા માટે કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા ખાસ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે

જાણો પેન્શન મેળવવા માટે શું છે નવો નિયમ

આ પેન્શનનો લાભ મેળવવા માટે ખાસ નિયમ નક્કી કરવામાં આવ્યા છે જે પાત્રતા અને નિયમમાં કર્મચારી આવે છે તેમણે આ પીએફનો લાભ આપવામાં આવે છે વધુમાં જણાવી દઈએ તો એક જ ઓફિસમાં ઓછામાં ઓછો દસ વર્ષ સુધીનો અનુભવ હોવો જોઈએ અથવા કામ કરતા હોવા જોઈએ તેવા કર્મચારીઓને આપીએફનો લાભ આપવામાં આવે છે અને આ સાથે જ PFનો લાભ પોતાની ફેમિલીને પણ આપવામાં આવે છે

વધુ વિગતો વિશે વાત કરીએ તો કર્મચારી નો અનુભવ કોઈ પણ કંપનીમાં 10 વર્ષનો હોવો જોઈએ 10 વર્ષથી ઓછા વર્ષના અથવા અનુભવ વાળા કર્મચારીઓને આ પેન્શન યોજના માટે પાત્ર માનવામાં નહીં આવે. આ પેન્શન ઓલા કોઈ પણ કર્મચારી પોતાના પરિવારને આપવા ઈચ્છે છે તો તેમના માટે દસ વર્ષનો અનુભવ ખૂબ જ જરૂરી છે જેથી પોતાના પરિવારમાં પણ પેન્શનની સ્કીમનો લાભ સરળતાથી મળી શકે છે

ઘણા કર્મચારીઓને આ યોજના વિશે અથવા સ્કીમ વિશે માહિતી નથી હોતી પરંતુ હાલમાં જે અપડેટ મળી છે તેમાં તમે પેન્શનનો લાભ ઉઠાવી શકો છો કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા શરૂ કરવામાં આવેલી પેન્શન સ્કીમના માધ્યમથી તમે તમારી કંપનીમાં રજૂઆત કરી શકો છો અથવા માહિતી મેળવી શકો છો અરજીની પ્રક્રિયા તેમજ અન્ય પીએફ યોજનાનો લાભ કેવી રીતે ઉઠાવી શકો છો તે અંગેની તમામ માહિતી તમને તમારી કંપની તરફથી મળી જશે જ્યાં તમને આ બાબતે તમામ વિગતો વિસ્તારથી આપશે