Swami Vivekananda’s dream Modi government is realizing: સ્વામી વિવેકાનંદની શ્રદ્ધાંજલિ માટે તેમનું સપનું પૂર્ણ કરી રહી છે મોદી સરકાર,જાણો વધુ માહિતી.

Swami Vivekananda’s dream Modi government is realizing :આ લેખરાષ્ટ્રીય સહ-સચિવ (સંગઠન), ભારતીય જનતા પાર્ટી, શિવ પ્રકાશ, નવી દિલ્હી દ્વારા લખાયેલ છે.

Swami Vivekananda’s dream Modi government is realizing સ્વામી વિવેકાનંદ નું જીવન :

Swami Vivekananda’s dream Modi government is realizing :12 જાન્યુઆરી, 1863 ના રોજ, વિશ્વનાથ દત્ત અને ભુવનેશ્વરી દેવી, કોલકાતાના એક ઉચ્ચ પરિવારમાં એક બાળકનો જન્મ થયો. ભગવાન શિવના આશીર્વાદરૂપે જન્મેલા આ બાળકનું બાળપણમાં નામ નરેન્દ્રનાથ દત્ત હતું, જેને પરિવારના સભ્યો પ્રેમથી નરેન કહેતા હતા. સન્યાસમાં દીક્ષા લીધા પછી, નરેન વિશ્વમાં સ્વામી વિવેકાનંદ તરીકે જાણીતા થયા. 11 સપ્ટેમ્બર,1893 ના રોજ શિકાગોમાં આયોજિત એક કાર્યક્રમમાં તેમના ઐતિહાસિક ભાષણ પછી તેઓ વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત થયા, જેણે સમગ્ર વિશ્વમાં હિન્દુ ધર્મની લાક્ષણિકતાઓ અને માન્યતાઓને બળપૂર્વક મજબૂત અને પુનઃસ્થાપિત કરી.

તેમણે એવા સમયગાળા દરમિયાન ભારતીય સમાજમાં જાગૃત સ્વાભિમાનનો પાયો નાખ્યો જ્યારે માનસિકતા ગુલામીની હતી. તેમના પ્રયાસોનું પરિણામ એ આવ્યું કે સ્વામી વિવેકાનંદ ભારતના સ્વાતંત્ર્ય સેનાનીઓ માટે પ્રેરણાનું કેન્દ્ર બન્યા. નેતાજી સુભાષ ચંદ્ર બોઝે સ્વામી વિવેકાનંદના ઉપદેશો એક શક્તિશાળી માર્ગદર્શક બળ તરીકે કેવી રીતે સેવા આપી તે વિશે વાત કરી ન હતી. નેતાજીએ કહ્યું, “મેં સ્વામી વિવેકાનંદને કહ્યું કે મને શક્તિ આપો જેથી હું મારી માતૃભૂમિને આઝાદ કરી શકું.”

મોદી સરકાર હવે સ્વામી વિવેકાનંદના સ્વપ્નને સાકાર કરી સાચી શ્રદ્ધાંજલિ અર્પણ કરી રહી છે :

Swami Vivekananda’s dream Modi government is realizing સ્વામી વિવેકાનંદના વિચારોએ ભારતના વડા પ્રધાન (PM) નરેન્દ્ર મોદીના જીવન પર ઊંડી અને અમીટ છાપ છોડી છે. નરેન્દ્ર મોદી તેમના વિદ્યાર્થીકાળ દરમિયાન રામકૃષ્ણ મિશન (રાજકોટ)માં જોડાયા હતા. તેમણે રાજકોટ શાખાના તત્કાલીન વડા સ્વામી આત્મસ્થાનંદ પાસે સન્યાસની દીક્ષા લેવાની ઈચ્છા પણ વ્યક્ત કરી હતી. Swami Vivekananda’s dream Modi government is realizing સ્વામી આત્મસ્થાનંદે તેમને સમાજ માટે કામ કરવાની પ્રેરણા આપી. વિકાસના દૃષ્ટાંતના કેન્દ્રબિંદુ તરીકે ગરીબો માટે કલ્યાણ અને સ્વાભિમાન સાથે સમૃદ્ધ ભારત બનાવવા માટે આ PM માટે પ્રેરણા બની. રામકૃષ્ણ મિશન સાથે તેમનું જોડાણ આજે પણ મજબૂત છે.

PM મોદીએ 15 ઓગસ્ટ, 2023 ના રોજ તેમના સ્વતંત્રતા દિવસના ભાષણમાં ભારતને વિકસિત દેશ – વિકસીત ભારત બનાવવાના તેમના સંકલ્પને પુનરાવર્તિત કર્યો. અમૃત કાલના આ સમયગાળામાં, તેમણે દરેક ભારતીયને તમામ પ્રકારની ગુલામી છોડી દેવાની પ્રતિજ્ઞા લેવાની વિનંતી કરી છે. 22 જાન્યુઆરી, 2024 ના રોજ અયોધ્યાના મંદિરમાં ભગવાન શ્રી રામની મૂર્તિનો અભિષેક એ આ સ્વાભિમાનને જાગૃત કરવાના અનેક પ્રયાસોમાંથી એક છે.

Swami Vivekananda’s dream Modi government is realizing :સ્વામી વિવેકાનંદ શિક્ષણ દ્વારા માણસની સાંસારિક અને આધ્યાત્મિક પ્રગતિ ઈચ્છતા હતા. તેમણે કલ્પના કરી હતી કે આધુનિક વિષયોની સાથે અભ્યાસક્રમમાં સ્વાસ્થ્ય અને રાષ્ટ્ર સેવા જેવા વિષયોનો સમાવેશ થવો જોઈએ. નવી શિક્ષણ નીતિ (NEP) દ્વારા તમામ નાગરિકોને ઉચ્ચ ગુણવત્તાયુક્ત શિક્ષણ આપવાનો સંકલ્પ, ભારતીય ભાષાઓ દ્વારા શિક્ષણ અને ભારતને વૈશ્વિક જ્ઞાન મહાસત્તા બનાવવાનો સંકલ્પ એ શિક્ષણમાં સ્વામીજીના વિચારોના ઉદાહરણો છે.

વિવિધ યોજનાઓ :

સ્વચ્છ ભારત અભિયાન, ઉજ્જવલા યોજના, આયુષ્માન ભારત અને જલ જીવન મિશન જેવી ઘણી યોજનાઓ ગરીબોના ઉત્થાન માટે સીમાચિહ્નરૂપ સાબિત થઈ છે. ચાર કરોડથી વધુ પરિવારોને આવાસ પૂરું પાડવું, 1.36 કરોડ યુવાનોને કૌશલ્ય બનાવવું અને દર મહિને 80 કરોડ લોકોને ભોજન પૂરું પાડવું આ બધું આ ફિલસૂફીને પ્રતિબિંબિત કરે છે. ગરીબો માટે રોટલી વિષય પર સ્વામી વિવેકાનંદે કહ્યું હતું કે, “પહેલા ગરીબોને રોટલી આપો અને પછી ગીતાનો પાઠ કરો કારણ કે તેમની જરૂરિયાત રોટલી છે.”

વધુ વાંચો

How to Apply for Creditt App Personal Loan | ક્રેડિટ એપ દ્વારા પર્સનલ લોન મેળવો

HP New laptop 2024 Omen Transcend 14: તેનું વજન સાંભળશો તો આશ્ચર્ય થશો, HP એ કર્યું નવું લેપટોપ લોન્ચ.

AAI recruitment 2024,ધોરણ 12 પાસ એરપોર્ટ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા ભરતી 2024.

Swami Vivekananda’s dream Modi government is realizing :આ સરકારે પ્રધાનમંત્રી સ્વાનિધિ યોજના દ્વારા સહાય પૂરી પાડીને શેરી વિક્રેતાઓ જેવા નાના અને નેનો એન્ટરપ્રાઈઝ દ્વારા આજીવિકા મેળવતા લોકોના ઘરોમાં પ્રકાશ લાવવાનું કામ કર્યું છે.

રોકાયા વિના, થાક્યા વિના, તે સમૃદ્ધ ભારતના લક્ષ્યને પ્રાપ્ત કરવામાં વ્યસ્ત છે. તમામ ભારતીયોએ સ્વામી વિવેકાનંદના વિચારોમાંથી પ્રેરણા લેવી જોઈએ અને પીએમ મોદી સાથે ચાલવું જોઈએ અને અમૃત કાલના ભવ્ય સમયગાળા દરમિયાન ભારતને સમૃદ્ધ, સુરક્ષિત, ગૌરવપૂર્ણ અને સ્વાભિમાની રાષ્ટ્ર બનાવીને વિશ્વમાંથી અંધકાર દૂર કરવાનો સંકલ્પ લેવો જોઈએ.સ્વામી વિવેકાનંદના આ આહ્વાન, “જાગો, જાગો અને જ્યાં સુધી તમે તમારું લક્ષ્ય પ્રાપ્ત ન કરો ત્યાં સુધી રોકશો નહીં” ને નરેન્દ્ર મોદીએ તેમના જીવનના આદર્શ તરીકે સ્વીકાર્યું છે. સ્વામી વિવેકાનંદને તેમના જન્મદિવસ પર આ શ્રેષ્ઠ શ્રદ્ધાંજલિ હશે.