best Toyta Car : એ નવી ટેક્નોલોજી રજૂ કરી છે જે કારનું ભવિષ્ય બદલી નાખશે

best Toyta Car : નવીન બેટરી ઇવી ટેક્નોલોજી અને હાઇડ્રોજન બિઝનેસની સ્થાપના પર કેન્દ્રિત, ટેક્નોલોજીની શક્તિ સાથે ભવિષ્યની પહેલટોયોટા સિટી, જાપાન, 13 જૂન, 2023 – best Toyta Car કોર્પોરેશન (ટોયોટા) એ તાજેતરમાં “લેટ્સ ચેન્જ ધ ફ્યુચર ઓફ કાર” થીમ હેઠળ “ટોયોટા ટેકનિકલ વર્કશોપ” ટેકનિકલ બ્રીફિંગ સત્ર યોજ્યું અને વિવિધ પ્રકારની નવી ટેક્નોલોજીની જાહેરાત કરી જે સપોર્ટ કરશે. ગતિશીલતા કંપનીમાં તેનું રૂપાંતર.

હિરોકી નાકાજીમા, એક્ઝિક્યુટિવ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ અને ચીફ ટેક્નોલોજી ઓફિસર, ટોયોટાની ટેક્નોલોજી વ્યૂહરચના અને ભાવિ કાર ઉત્પાદનની દિશા સમજાવી. વધુમાં, તેમણે વિકાસ હેઠળના ખ્યાલો સહિત વિશિષ્ટ અને વૈવિધ્યસભર તકનીકો પર વાત કરી, જે અત્યાર સુધી સંચાર કરવામાં આવેલ વિઝન અને નીતિઓને પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરશે. નવી સ્થપાયેલી BEV ફેક્ટરીના પ્રમુખ તરીકે નિયુક્ત કરાયેલા ટેકરો કાટો અને જુલાઈમાં શરૂ થનારી હાઈડ્રોજન ફેક્ટરીના પ્રમુખ તરીકે નિયુક્ત થનાર મિત્સુમાસા યામાગાતા પણ બોલતા હતા. તેઓએ બેટરી ઇવી અને હાઇડ્રોજન વ્યવસાયો માટે તેમની સંબંધિત વ્યૂહરચનાઓ પર વિગતવાર વર્ણન કર્યું.

best Toyta Car સામગ્રીઓનું કોષ્ટક

પ્રસ્તુતિ

 • best Toyta Car ની ટેક્નોલોજી સ્ટ્રેટેજી અને કાર મેન્યુફેક્ચરિંગ ડિરેક્શન
 • નેક્સ્ટ જનરેશન બેટરી EV વ્યૂહરચના
 • હાઇડ્રોજન બિઝનેસ સ્ટ્રેટેજી

best Toyta Car નવી રીલીઝ થયેલી ટેકનોલોજીની યાદી

 • ઇલેક્ટ્રિફાઇડ ટેક્નોલોજીઓ – બેટરી, BEV નવીન કરવા માટે મૂળભૂત તકનીકો
 • ઇલેક્ટ્રિફાઇડ ટેક્નોલોજી – હાઇડ્રોજન, કાર્બન ન્યુટ્રલ (CN) ઇંધણ
 • ઇન્ટેલિજન્સ ટેકનોલોજી
 • વૈવિધ્યકરણ ટેકનોલોજી

best Toyta Car પ્રસ્તુતિ

 • best Toyta Car ની ટેક્નોલોજી વ્યૂહરચના અને કાર ઉત્પાદન દિશા
 • હિરોકી નાકાજીમા, એક્ઝિક્યુટિવ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ અને ચીફ ટેક્નોલોજી ઓફિસર

એપ્રિલમાં પોલિસી બ્રીફિંગમાં “best Toyta Car મોબિલિટી કોન્સેપ્ટ” વિશે સમજૂતી આપવામાં આવી હતી. ત્રણ અભિગમો કે જે તેની અનુભૂતિની ચાવી ધરાવે છે તે છે વિદ્યુતીકરણ, બુદ્ધિમતા અને વૈવિધ્યકરણ.

 • વિદ્યુતીકરણના ક્ષેત્રમાં, અમે દરેક ક્ષેત્ર માટે શ્રેષ્ઠ પાવરટ્રેન્સની રજૂઆત સહિત “મલ્ટી-પાથવે અભિગમ” ને અનુસરવાનું ચાલુ રાખીશું.
 • ઇન્ટેલિજન્સ ક્ષેત્રે, વાહનો અને સેવાઓ ઉપરાંત, અમે વુવન સિટી જેવા સમાજ સાથેના અમારા જોડાણને વિસ્તારવા માટેની પહેલોને પણ પ્રોત્સાહન આપીશું.
 • અમે બધા માટે ગતિશીલતાની સ્વતંત્રતા અને વિવિધ ઉર્જા વિકલ્પોનો સમાવેશ કરવા માટે “કાર” થી “સમાજ” સુધી અમારા કાર્યક્ષેત્રને વિસ્તૃત કરીને અમારા વ્યવસાયમાં વિવિધતા લાવવાનું ચાલુ રાખીશું.

best Toyta Car આ ત્રણ થીમને ટેક્નોલોજીકલ રીતે પ્રોત્સાહિત કરવા માટે, અમે સંસાધનોને એડવાન્સ્ડ ડેવલપમેન્ટ ફિલ્ડમાં સ્થાનાંતરિત કરી રહ્યા છીએ અને 2016 થી, જ્યારે કંપની સિસ્ટમનું ઉદ્ઘાટન કરવામાં આવ્યું હતું ત્યારથી ભવિષ્ય-લક્ષી ક્ષેત્રોમાં સક્રિયપણે રોકાણ કરી રહ્યા છીએ.

best Toyta Car માર્ચ 2023 સુધીમાં, અમે કુલ રકમ વધારતા અમારા અડધાથી વધુ R&D સ્ટાફ અને અમારા લગભગ અડધા R&D ખર્ચને એડવાન્સ ડેવલપમેન્ટ ફીલ્ડમાં શિફ્ટ કર્યા છે. અમે ભવિષ્યમાં આ ટ્રેન્ડને વધુ વેગ આપીશું.

best Toyta Car અમે ત્રણ ધરી પર આધારિત કાર ઉત્પાદનને પ્રોત્સાહન આપવા માંગીએ છીએ. પ્રથમ સમાધાન વિના સલામતી અને સલામતીનો પીછો કરવાનો છે. અમે best Toyta Car સેફ્ટી સેન્સને વધુ રિફાઇન કરીશું અને અમારા ગ્રાહકોને સુરક્ષિત અને વિશ્વસનીય ટેક્નોલોજીઓ પહોંચાડીશું. બીજું એ છે કે ભવિષ્ય દરેક વ્યક્તિ દ્વારા બનાવવામાં આવશે. અમે વ્યાપારી ક્ષેત્રને ડીકાર્બોનાઇઝ કરવાના CJPTના પ્રયાસો, થાઇલેન્ડમાં CP ગ્રુપ સાથેની અમારી ભાગીદારી અને મોટરસ્પોર્ટ્સમાં અમારા સહયોગ જેવી પહેલો દ્વારા વિશ્વભરના અમારા સાથીદારો સાથે જોડાણ કરીને ભવિષ્યનું નિર્માણ કરીશું. ત્રીજું, અમે સ્થાનિકીકરણને વેગ આપીશું. દરેક ક્ષેત્રમાં અમારા ગ્રાહકોની જરૂરિયાતો ભવિષ્યમાં વધુ અલગ હશે, અમે વિશ્વભરમાં અમારા સંશોધન અને વિકાસ પાયા પર “અમારા ગ્રાહકોની નજીકના વિકાસ” ને વેગ આપીશું.

best Toyta Car એ તેની તકનીકી ક્ષમતાઓ વડે મુશ્કેલ પડકારોને પાર કરી લીધા છે અને અસંખ્ય વાહનો વિકસાવ્યા છે જે સમય કરતાં આગળ છે અને ભવિષ્ય માટે માર્ગ મોકળો કરે છે, જેમ કે પ્રિયસ, જે હવે હાઇબ્રિડ વાહનોનો પર્યાય છે અને મિરાઈ ફ્યુઅલ સેલ વાહન છે. . ચાલો કારનું ભવિષ્ય બદલીએ! અમે અમારા ગ્રાહકોને ભવિષ્યમાં પરિવહન કરવા અને કારને સમાજ સાથે જોડીને ટેક્નોલોજીની શક્તિનો ઉપયોગ કરીને ભવિષ્યના સમાજનું નિર્માણ કરવાનું ચાલુ રાખીશું.

best Toyta Car અમે BEV ફેક્ટરી સાથે જે હાંસલ કરવાની આશા રાખીએ છીએ, જે મે મહિનામાં લોન્ચ કરાયેલી બેટરી EVs માટે સમર્પિત સંસ્થા છે, તે કાર, ઉત્પાદન અને અમે કામ કરવાની રીતના પરિવર્તન દ્વારા BEV સાથે ભવિષ્યને બદલવાની છે.

best Toyta Car વાહનની ધરી પર, નેક્સ્ટ જનરેશનની બેટરી અને સોનિક ટેક્નોલોજીના એકીકરણ જેવી ટેક્નોલોજી દ્વારા અમે 1,000 કિમીની વાહન ક્રૂઝિંગ રેન્જ હાંસલ કરીશું. વધુ સ્ટાઇલિશ ડિઝાઇન લાવવા માટે, એરોડાયનેમિક પર્ફોર્મન્સને AI દ્વારા સપોર્ટ કરવામાં આવે છે, જ્યારે ડિઝાઇનર્સ કુદરતી સંવેદનશીલતા વ્યક્ત કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે. Arene OS અને સંપૂર્ણ OTA કારનો આનંદ માણવાની શક્યતાઓને અનંતપણે વિસ્તૃત કરશે.

best Toyta Car મેન્યુઅલ EVની જેમ, અમે અમારા ગ્રાહકોને માત્ર કાર નિર્માતા દ્વારા જ પ્રાપ્ત કરી શકાય તેવી તકનીકો સાથે આકર્ષક આશ્ચર્ય અને આનંદ પહોંચાડીશું.

best Toyta Car મેન્યુફેક્ચરિંગ એક્સિસ પર, કાર બોડીને ત્રણ મુખ્ય ઘટકોમાંથી નવા મોડ્યુલર સ્ટ્રક્ચરમાં બનાવવામાં આવશે. ગીગા કાસ્ટિંગને અપનાવવાથી નોંધપાત્ર ઘટક એકીકરણની મંજૂરી મળશે, જે વાહન વિકાસ ખર્ચ અને ફેક્ટરી રોકાણમાં ઘટાડો કરવામાં ફાળો આપે છે. વધુમાં, સ્વ-સંચાલિત ઉત્પાદન તકનીક પ્રક્રિયાઓ અને છોડના રોકાણને અડધાથી ઘટાડશે.

BEV ફેક્ટરી એ એક લીડર હેઠળ “ઓલ ઇન વન ટીમ” છે જે best Toyta Car અને બાહ્ય ભાગીદારો દ્વારા વણાયેલા સહિત કાર નિર્માતાના માળખાની બહારના કાર્યો અને પ્રદેશોને એકીકૃત કરે છે.

આ એક ટીમ ઝડપી નિર્ણય લેવા અને પ્રારંભિક પ્રતિસાદ પ્રાપ્ત કરવા માટે, એક જ સાઇટ પર દરેક સાથે અને મુદ્દાઓની સમાન જાગૃતિ સાથે, કાર્ય કરવાની રીતમાં ક્રાંતિ લાવશે.

અમે નેક્સ્ટ જનરેશન BEV ને વૈશ્વિક સ્તરે અને 2026 માં લોન્ચ થનારી સંપૂર્ણ લાઇનઅપ તરીકે રજૂ કરીશું. 2030 સુધીમાં, એકંદરે 3.5 મિલિયનમાંથી 1.7 મિલિયન યુનિટ્સ BEV ફેક્ટરી દ્વારા પ્રદાન કરવામાં આવશે.

નેક્સ્ટ જનરેશનની બેટરી EV નવી બેટરી અપનાવશે, જેના દ્વારા અમે બેટરી EV ઉર્જા વપરાશમાં વિશ્વ અગ્રણી બનવા માટે કટિબદ્ધ છીએ. અમે કમાતા સંસાધનો સાથે, અમે ગ્રાહકની અપેક્ષાઓ કરતાં વધુ અને સુરક્ષિત કમાણી કરવા માટે અમારા ઉત્પાદનની અપીલમાં સુધારો કરીશું.

મહત્વની લીંક

ઓનલાઇનઅરજી કરો

કૃપા કરીને “કાર નિર્માતા દ્વારા ઉત્પાદિત બેટરી EVની રાહ જુઓ જે તમામ ગ્રાહકોના હૃદયને પ્રેરણા આપે છે.”

 • હાઇડ્રોજન બિઝનેસ સ્ટ્રેટેજી
 • મિત્સુમાસા યામાગાતા, હાઇડ્રોજન ફેક્ટરીના પ્રમુખ(જુલાઈ 1, 2023 ના રોજ નિમણૂક કરવામાં આવશે)

best Toyta Car યુરોપ, ચાઇના અને ઉત્તર અમેરિકામાં હાઇડ્રોજન બજારો 2030માં અત્યાર સુધીમાં સૌથી મોટા હશે અને ફ્યુઅલ સેલ માર્કેટ તે બિંદુ તરફ ઝડપથી વિસ્તરવાની અપેક્ષા છે, જે દર વર્ષે 5 ટ્રિલિયન યેનના સ્તરે પહોંચશે. અમે મિરાઈના હાઈડ્રોજન એકમોનો ઉપયોગ કરીને ઈંધણ કોષોના બાહ્ય વેચાણને પ્રોત્સાહન આપી રહ્યા છીએ અને 2030 સુધીમાં 100,000 એકમોના બાહ્ય વેચાણ માટે ઑફરો પ્રાપ્ત થઈ છે. તેમાંના મોટાભાગના વ્યવસાયિક વાહનો છે.

best Toyta Car બજારમાં ઝડપી ફેરફારોને પ્રતિસાદ આપવા માટે, અમે જુલાઈમાં હાઈડ્રોજન ફેક્ટરી નામની નવી સંસ્થાની સ્થાપના કરીશું, જે એક જ નેતા હેઠળ વેચાણથી લઈને વિકાસ અને ઉત્પાદન સુધીના તમામ બાબતો એકસાથે લઈ શકશે. હાઇડ્રોજન ફેક્ટરી ત્રણ ધરી પર બિઝનેસને પ્રોત્સાહન આપશે.

 • best Toyta Car પ્રથમ મુખ્ય બજારોની અંદરના દેશોમાં R&D અને ઉત્પાદનનું સ્થાનિકીકરણ છે. અમે મુખ્યત્વે યુરોપ અને ચીનમાં સ્થાનિક પાયા સ્થાપીને અમારા પ્રયાસોને વેગ આપીશું.
 • best Toyta Car બીજું અગ્રણી ભાગીદારો સાથે જોડાણ મજબૂત કરવાનું છે. અમે જોડાણો દ્વારા પર્યાપ્ત માત્રામાં એકીકૃત કરીને અમારા ગ્રાહકોને સસ્તું ઇંધણ સેલ પહોંચાડવા માટે અમારા શ્રેષ્ઠ પ્રયાસો કરીશું.
 • best Toyta Car ત્રીજું છે સ્પર્ધાત્મકતા અને ટેકનોલોજી.

અમે નેક્સ્ટ જનરેશન સેલ ટેક્નોલોજી અને FC સિસ્ટમ્સ જેવી “સ્પર્ધાત્મક નેક્સ્ટ જનરેશન એફસી ટેક્નોલોજીના નવીન ઉત્ક્રાંતિ” પર કામ કરીશું.

best Toyta Car અમે આ પહેલો સાથે આગળ વધીએ તેમ અમે પૂર્ણ-પાયે વ્યાપારીકરણ તરફ કામ કરીશું. નેક્સ્ટ જનરેશન સિસ્ટમ ટેકનોલોજીકલ પ્રગતિ, વોલ્યુમ કાર્યક્ષમતા અને સ્થાનિકીકરણ દ્વારા ખર્ચમાં 37% ઘટાડો હાંસલ કરશે. વધુમાં, ભાગીદારો સાથે મળીને, જો અમને 2030 માં 200,000 એકમો માટે ઑફર મળે, તો અમે અમારા ઘણા ગ્રાહકો અને સરકારોની અપેક્ષાઓ પૂરી કરતી વખતે ખર્ચમાં 50% ઘટાડો કરી શકીશું અને નક્કર નફો મેળવી શકીશું.

best Toyta Car આ ધ્યેય હાંસલ કરવા માટે અમે વિકાસ, ઉત્પાદન અને વેચાણમાં સાથે મળીને કામ કરીશું.

best Toyta Car વધુમાં, હાઇડ્રોજનની કિંમત હજુ પણ ઘણી ઊંચી છે. હાઇડ્રોજનના વ્યાપક ઉપયોગને પ્રોત્સાહન આપવા માટે, ટોયોટા તેના ભાગીદારો સાથે હાઇડ્રોજનના ઉત્પાદન, પરિવહન અને ઉપયોગમાં યોગદાન આપવા માટે કામ કરવાનું ચાલુ રાખશે.

best Toyta Car મુખ્ય બજારોમાં ગ્રાહકલક્ષી પાયા સ્થાપિત કરીને અને પર્યાપ્ત માત્રામાં પોસાય તેવા ઉત્પાદનોની ઓફર કરીને હાઇડ્રોજનનું વ્યાપારીકરણ કરવાના અમારા પ્રયાસોને વેગ આપવા માટે અમે મજબૂત ભાગીદારો સાથે બાંધેલા સંબંધોને અમે તકો તરીકે લઈશું.

મારા વિશે જાણો… હેલો મિત્રો મારું નામ કૈલાશ માલી છે. મને ભારત અને રાજ્ય સરકારો દ્વારા લાગુ કરવામાં આવતી વિવિધ પરીક્ષાઓ, મહત્વપૂર્ણ યોજનાઓ અને નાણા વિશેની માહિતી ગુજરાતી ભાષામાં લખવી ગમે છે. અધિકૃત વેબસાઈટ પરથી માહિતી ભેગી કરીને વિવિધ માહિતી મેળવ્યા પછી જ લેખ લખું છું. જો તમને મારા દ્વારા લખાયેલો આર્ટિકલ ગમ્યો હોય તો તમે તમારા મિત્રો સાથે પણ શેર કરી શકો છો.