9 Best Scholarship : વેબસાઇટ્સ અને સર્ચ એન્જિન

best Scholarship એટલી નજીક છે જેટલી તમે મફત પૈસા મેળવી શકો છો. તમે શિષ્યવૃત્તિમાંથી જે ભંડોળ મેળવો છો તે તમારા ટ્યુશન અને અન્ય કૉલેજ ખર્ચમાં સીધા જ લાગુ કરી શકાય છે. શિષ્યવૃત્તિ પુરસ્કારો પાછા ચૂકવવાની જરૂર નથી, જેનો અર્થ છે કે તમે વિદ્યાર્થી દેવું લીધા વિના શાળા માટે ચૂકવણી કરી શકો છો.

પરંતુ જો તમે પહેલાથી જ શિષ્યવૃત્તિના મૂલ્ય પર વેચી રહ્યાં હોવ, તો પણ તે ખરેખર શોધવા મુશ્કેલ હોઈ શકે છે. તમારી પ્રતિભા અને રુચિઓને અનુરૂપ શિષ્યવૃત્તિ શોધવા માટે અહીં કેટલાક શ્રેષ્ઠ સંસાધનો છે જેથી તમે તમારા શિક્ષણને ભંડોળ પૂરું પાડવા માટે આગળ વધી શકો.

best Scholarship વેબસાઇટ્સ શું ઓફર કરે છે

best Scholarship શોધ એંજીન વિશિષ્ટ પુરસ્કારો, સ્વીપસ્ટેક્સ અને મોટા રાષ્ટ્રીય પુરસ્કારો સહિત શિષ્યવૃત્તિની વિશાળ શ્રેણીની યાદી આપશે. મોટાભાગની સાઇટ્સ તમને એવી પ્રોફાઇલ પણ બનાવવા દે છે કે જ્યાં તમે પછીથી માટે શિષ્યવૃત્તિ અરજીઓ સાચવી શકો અથવા જ્યારે તમારી સ્કીલસેટ સાથે મેળ ખાતી શિષ્યવૃત્તિ પોસ્ટ કરવામાં આવે ત્યારે સૂચનાઓ પ્રાપ્ત કરી શકો.

best Scholarship સાઇટ્સે તમને ચોક્કસ કેટેગરીઝ અને લાક્ષણિકતાઓ, જેમ કે તમારું સ્થાન, ગ્રેડ પોઈન્ટ એવરેજ (GPA) અથવા વંશીયતા દ્વારા પુરસ્કારોને ફિલ્ટર કરવા દેવા જોઈએ. તમારી સફળતા માટે શિષ્યવૃત્તિઓને સંકુચિત કરવી મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે તમે તમારી અનન્ય પ્રતિભા અને રુચિઓને લગતા પુરસ્કારો જીતવાની શક્યતા વધારે છો.

best Scholarship તમને પુરસ્કારો શોધવામાં મદદ કરવા માટે

best Scholarship અમે લોકપ્રિય શિષ્યવૃત્તિ વેબસાઇટ્સની સમીક્ષા કરી અને સૂચિઓને ફિલ્ટર અને સૉર્ટ કરવાની ક્ષમતા, તમારી પ્રોફાઇલમાં માહિતી સાચવવા, સાઇટ્સની ઉપયોગમાં સરળતા અને ઑટો-મેચ કાર્યક્ષમતા જેવા ઉમેરેલા સાધનો જેવા પરિબળોના આધારે તેમની સરખામણી કરી. અહીં શિષ્યવૃત્તિ માટેની શ્રેષ્ઠ વેબસાઇટ્સ છે જેનો ઉપયોગ તમે લાયક છો તેવા પુરસ્કારો શોધવા માટે કરી શકો છો

best Scholarship

best Scholarship શિષ્યવૃત્તિઓને GPA, લશ્કરી જોડાણ, વંશીયતા, કલાત્મક ક્ષમતા, ACT અથવા SAT સ્કોર અને રહેઠાણ રાજ્ય સહિત વિવિધ પ્રકારની અનન્ય શ્રેણીઓ દ્વારા વિભાજિત કરે છે. અને જ્યારે તમે આમાંથી કોઈ એક કેટેગરી પસંદ કરો છો, ત્યારે તમને સબકૅટેગરીઝની મોટી સૂચિ જોવા મળશે, જ્યાં તમે પછી તમામ પાત્ર શિષ્યવૃત્તિઓ જોઈ શકો છો. આ સિસ્ટમ વિદ્યાર્થીઓને નાના અરજદાર પૂલ સાથે વિશિષ્ટ પુરસ્કારો શોધવામાં મદદ કરે છે જે તેઓ જીતવાની શક્યતા વધારે છે.

best Scholarship ફાસ્ટવેબ

ફાસ્ટવેબ મોટી અને નાની બંને ડિરેક્ટરીઓમાંથી પુરસ્કારો એકત્રિત કરે છે. તમારે શિષ્યવૃત્તિ શોધવા માટે પ્રોફાઇલ બનાવવી પડશે, જે અન્ય સાઇટ્સની જેમ જ છે. પરંતુ પ્રારંભિક સાઇન-અપ પ્રક્રિયા પછી, તમે સરળતાથી શિષ્યવૃત્તિ શોધી શકો છો અને કેટલાક ડેટા પોઇન્ટના આધારે તમારા પરિણામોને ફિલ્ટર કરી શકો છો. જ્યારે તમારા વર્ણન સાથે મેળ ખાતી નવી શિષ્યવૃત્તિ પોસ્ટ કરવામાં આવશે અને તમારી પાસે આગામી સમયમર્યાદા હશે ત્યારે ફાસ્ટવેબ તમને જાણ કરશે.

best Scholarship કોલેજ બોર્ડ

જો તમે SAT, AP ટેસ્ટ અથવા અન્ય કૉલેજ પ્રવેશ પરીક્ષાઓ આપી હોય તો તમે કદાચ કૉલેજ બોર્ડથી પરિચિત હશો . પરંતુ તમને શાળામાં સ્વીકારવામાં આવ્યા પછી કૉલેજ બોર્ડ તમને મદદ કરી શકે છે—તેની શિષ્યવૃત્તિ શોધ તમને કૉલેજ માટે ચૂકવણી કરવામાં સહાય માટે પુરસ્કારો શોધવામાં મદદ કરે છે.

તમે એકાઉન્ટ બનાવી લો તે પછી, તમે તમારી રુચિઓ, અભ્યાસના ક્ષેત્ર, ક્લબ જોડાણો અથવા ચોક્કસ પરિસ્થિતિઓ, જેમ કે તમારા માતા-પિતા છૂટાછેડા લીધેલા હોય તેના આધારે પુરસ્કારોને ફિલ્ટર કરી શકો છો. કૉલેજ બોર્ડ તમારી પ્રોફાઇલમાંની માહિતીના આધારે તમને પાત્ર શિષ્યવૃત્તિ સાથે આપમેળે મેળ ખાશે. ત્યાં એક ઓટોફિલ ફંક્શન પણ છે, જે તમને અન્ય શિષ્યવૃત્તિ એપ્લિકેશનોમાંથી માહિતીનો ફરીથી ઉપયોગ કરવાની મંજૂરી આપે છે, તમારો સમય બચાવે છે અને તમને વધુ પુરસ્કારો માટે અરજી કરવામાં મદદ કરે છે.

best Scholarship ગોઇંગ મેરી

શિષ્યવૃત્તિ માટે અરજી કરવી પુનરાવર્તિત લાગે છે; તેથી જ ગોઇંગ મેરી વિદ્યાર્થીઓને એકવાર માહિતી ટાઇપ કરવા દે છે અને એક જ સમયે બહુવિધ શિષ્યવૃત્તિ માટે અરજી કરી શકે છે. જો તમે સમયની તંગીમાં છો, તો અન્ય મુખ્ય સાઇટ્સ તપાસતા પહેલા ગોઇંગ મેરી પર એવોર્ડ્સ માટે જુઓ.

આ સાઇટ સ્થાનિક પુરસ્કારોનો સમાવેશ કરવા પર પણ ગર્વ અનુભવે છે, જે ઓછી સ્પર્ધાત્મક હોય છે અને મોટી રાષ્ટ્રીય શિષ્યવૃત્તિઓ કરતાં જીતવી સરળ હોઈ શકે છે.

ScholarshipOwl

ScholarshipOwl એ એક લોકપ્રિય શિષ્યવૃત્તિ વેબસાઇટ છે જે પુરસ્કારોનું સંકલન કરે છે અને તેમને રકમ, જરૂરિયાતોના પ્રકારો, વિજેતાઓની સંખ્યા અને અરજી બાકી હોય ત્યાં સુધી સમયની લંબાઈ દ્વારા ગોઠવે છે.

ScholarshipOwl રિકરિંગ શિષ્યવૃત્તિઓ માટે તમારી એપ્લિકેશનને આપમેળે ફરીથી સબમિટ કરશે કે જેને તમારી મૂળભૂત માહિતીથી આગળ કંઈપણની જરૂર નથી. આ તમને પુરસ્કારો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે વધુ સમય આપે છે જેને નિબંધો અને ભલામણ પત્રોની જરૂર હોય છે.

Bold.org

જ્યારે ઘણી શિષ્યવૃત્તિ સાઇટ્સ નેવિગેટ કરવી મુશ્કેલ છે, ત્યારે Bold.org પાસે સૌથી સ્વચ્છ ઇન્ટરફેસ છે. વિવિધ શિષ્યવૃત્તિઓ શોધવાનું અને શોધવાનું સરળ છે જેના માટે તમે લાયક હોઈ શકો છો અને તમે તમારા શિક્ષણ સ્તર, એવોર્ડ કેટેગરી, એવોર્ડની રકમ અને સમયમર્યાદા દ્વારા ફિલ્ટર કરી શકો છો. તમે શિષ્યવૃત્તિ શોધવા માટે “નો-નિબંધ” બટન પર ટૉગલ પણ કરી શકો છો જેને લેખિત નિબંધની જરૂર નથી.

best Scholarship કેપેક્સ

Cappex સૌથી મોટો ઓનલાઈન શિષ્યવૃત્તિ ડેટાબેઝ હોવાનો દાવો કરે છે, તેથી તે સંભવિત લીડ્સ માટે સાઇટ તપાસવા માટે ચૂકવણી કરી શકે છે. અન્ય સાઇટ્સની જેમ, તમે જે શિષ્યવૃત્તિ માટે લાયક છો તે જોવા માટે તમારે એક એકાઉન્ટ બનાવવું પડશે. તેમની ફિલ્ટર સિસ્ટમ તમને શાળા, શિષ્યવૃત્તિની રકમ, લિંગ, વંશીયતા અને પુરસ્કારની સમયમર્યાદા અનુસાર પુરસ્કારોને સૉર્ટ કરવા દે છે. તમે નવીનીકરણીય શિષ્યવૃત્તિ પણ શોધી શકો છો, જે ઘણા વર્ષો માટે કૉલેજ ભંડોળ પ્રદાન કરે છે.

best Scholarship સ્કોલી

જ્યારે તમે Scholly પર પ્રોફાઇલ ભરો છો , ત્યારે તેમનું અલ્ગોરિધમ ઉપલબ્ધ શિષ્યવૃત્તિઓ દ્વારા કાંસકો કરશે અને પાત્ર પુરસ્કારોની સૂચિ બનાવશે. દરેક શિષ્યવૃત્તિમાં એક સ્કોલી સ્કોર હશે, જે તમારી પૃષ્ઠભૂમિ અને અનુભવ માટે તે કેટલું યોગ્ય છે તે રેન્ક આપે છે. સ્કૉલી સ્કોર જેટલો ઊંચો હશે, તમે શિષ્યવૃત્તિની જરૂરિયાતો સાથે તેટલી મજબૂત મેચ કરશો.

CareerOneStop

યુએસ ડિપાર્ટમેન્ટ ઑફ લેબર પાસે CareerOneStop પોર્ટલ દ્વારા તેની પોતાની સ્કોલરશિપ વેબસાઇટ છે. ત્યાં 8,000 થી વધુ શિષ્યવૃત્તિઓ સૂચિબદ્ધ છે, અને તમે કીવર્ડ દ્વારા પુરસ્કારોને ફિલ્ટર કરી શકો છો અથવા તેમને રકમ, સમયમર્યાદા, નિવાસી રાજ્ય અને રાજ્ય દ્વારા સૉર્ટ કરી શકો છો જ્યાં તમે અભ્યાસ કરશો.

વ્યવસાયિક શાળામાં નોંધાયેલા વિદ્યાર્થીઓ અથવા સહયોગી ડિગ્રી તરફ કામ કરતા વિદ્યાર્થીઓ તેમજ અંડરગ્રેજ્યુએટ અને સ્નાતક વિદ્યાર્થીઓ માટે શિષ્યવૃત્તિ ઉપલબ્ધ છે.

best Scholarship કોલેજ ફાઇનાન્સિયલ એઇડ વેબસાઇટ

તમારી કૉલેજની અધિકૃત નાણાકીય સહાય વેબસાઇટમાં આંતરિક શિષ્યવૃત્તિઓ અને અનુદાનની સૂચિ હોઈ શકે છે જેના માટે તમે અરજી કરી શકો છો. તે વધુ શિષ્યવૃત્તિ કેવી રીતે મેળવવી તે અંગેના સૂચનો પણ આપી શકે છે, જેમ કે કોઈ ચોક્કસ વિભાગ દ્વારા અરજી કરવી અથવા વિદ્યાર્થીઓને પુરસ્કારો આપતી સ્થાનિક સંસ્થાઓને અરજી કરવી.

best Scholarship સ્થાનિક સંસ્થાઓ

તમારા સ્થાનિક નેટવર્ક વિશે ભૂલશો નહીં. નજીકના સમુદાય ફાઉન્ડેશન, રોટરી ક્લબ, મહિલા ક્લબ અને વધુ સાથે શિષ્યવૃત્તિની તકો શોધો. તમારા સમુદાયમાં આ પ્રકારની સંસ્થાઓ માટે Google શોધ કરો અને જુઓ કે શું તેમની વેબસાઇટ પર શિષ્યવૃત્તિની સૂચિ છે.

તમારે તમારા રાજ્યના શિક્ષણ વિભાગ અથવા ઉચ્ચ શિક્ષણ એજન્સી દ્વારા ઑનલાઇન પણ શોધવું જોઈએ, જે સ્થાનિક પુરસ્કારો અને અનુદાનની સૂચિ પણ આપી શકે છે. યાદ રાખો, સ્થાનિક પુરસ્કારો ઘણીવાર રાષ્ટ્રીય શિષ્યવૃત્તિ કરતાં જીતવા માટે સરળ હોય છે, કારણ કે અરજદાર પૂલ સંભવતઃ નાનો હોય છે.