SSY Account Balance Check: દીકરીના સુકન્યા ખાતામાં કેટલા લાખ જમા થયા, આ રીતે તમે ઘરે બેઠા ચેક કરી શકો છો

SSY Account Balance Check SSY એકાઉન્ટ બેલેન્સ ચેક :એ નોંધવું અગત્યનું છે કે કેન્દ્ર સરકાર હાલમાં કન્યાઓની સંભવિત સુખાકારીને સુરક્ષિત કરવાના હેતુથી સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના ( Sukanya Samriddhi Yojana )નું સંચાલન કરી રહી છે.

ચક્રવૃદ્ધિ વ્યાજ યોજના સાથે, તમને ચક્રવૃદ્ધિ વ્યાજ તરીકે ઓળખાતા વ્યાજનું સ્વરૂપ પ્રાપ્ત થાય છે. સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના કોઈપણ માતા-પિતાને તેમની 10 વર્ષથી ઓછી ઉંમરની પુત્રી માટે સુકન્યા સમૃદ્ધિ ખાતું ( Sukanya Samriddhi Account ) સ્થાપિત કરવાની મંજૂરી આપે છે. જો કે, માત્ર બે પુત્રીઓ જ આવું ખાતું ખોલવા માટે પાત્ર છે. આ સ્કીમમાં, તમારે 15 વર્ષના સમયગાળા માટે રોકાણ કરવું જરૂરી છે, જ્યાં સુધી તમારી પુત્રી 21 વર્ષની ન થાય ત્યાં સુધી પૈસા ઉપાડવાનો કોઈ વિકલ્પ નથી. હાલમાં, સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના વાર્ષિક 8 ટકાના દરે વ્યાજ આપે છે.

SSY Account Balance Check તમારી પુત્રી માટે સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના ( Sukanya Samriddhi Yojana )  ખાતું સ્થાપિત કરવા માટે, નજીકની બેંક અથવા પોસ્ટ ઓફિસની મુલાકાત લેવી જરૂરી છે, કારણ કે ત્યાં કોઈ ઓનલાઈન વિકલ્પો ઉપલબ્ધ નથી. જો કે, જે વ્યક્તિઓ પહેલાથી જ સુકન્યા સમૃદ્ધિ ખાતું ધરાવે છે અને વર્ષોથી તેમાં સતત રોકાણ કરી રહી છે તેઓ પોતાને અત્યાર સુધીમાં ફાળો આપેલી કુલ રકમ વિશે ઉત્સુક હોઈ શકે છે. એ નોંધવું જોઈએ કે આ સ્કીમમાં, વ્યક્તિ વાર્ષિક ઓછામાં ઓછા 250 રૂપિયા અને વધુમાં વધુ 1 રૂપિયાનું રોકાણ કરી શકે છે. 500,000 રૂપિયાની થાપણને સમાવી શકે છે!

SSY Account Balance Check એકાઉન્ટમાં આ રીતે ખોલો

SSY Account Balance Check તમારી પુત્રીના નામ હેઠળ સુકન્યા સમૃદ્ધિ ખાતું ( Sukanya Samriddhi Account ) સ્થાપિત કરવા માટે, તમારે જરૂરી ફોર્મ મેળવવા માટે પોસ્ટ ઓફિસ અથવા બેંકની મુલાકાત લેવી આવશ્યક છે. તમામ જરૂરી માહિતી આપીને ફોર્મ ભરો. વધુમાં, તમારે ફોર્મમાં બાળકનો ફોટો, પેરેંટલ આધાર કાર્ડ, પુત્રીનું જન્મ પ્રમાણપત્ર અને અન્ય કોઈપણ સંબંધિત દસ્તાવેજો જોડવાની જરૂર પડશે. આ ભરેલા ફોર્મ અને સાથેના દસ્તાવેજો સબમિશન માટે નજીકની પોસ્ટ ઓફિસ અથવા બેંકમાં લઈ જાઓ. સ્ટાફ દ્વારા સંપૂર્ણ ચકાસણી પ્રક્રિયા બાદ ખાતું ખોલવામાં આવશે.

SSY Account Balance Check ટેક્સ છૂટનો લાભ પણ મેળવવો

ભૂતકાળમાં, 80C હેઠળ કર મુક્તિ ફક્ત બે પુત્રીઓના સુકન્યા સમૃદ્ધિ ખાતા Sukanya Samriddhi Account ) ને આપવામાં આવતી હતી. જો કે, યોજનાના નિયમોમાં તાજેતરમાં ફેરફાર કરવામાં આવ્યો છે. હાલમાં, જો એક પુત્રી પછી બે જોડિયા પુત્રીઓ જન્મે છે, તો કર મુક્તિ વિશેષાધિકાર તેમના પોતાના વ્યક્તિગત ખાતાઓમાં પણ વિસ્તરશે.

SSY Account Balance Check આ પ્રોગ્રામ દ્વારા આપવામાં આવતા લાભોનો લાભ લેવા માટે, વ્યક્તિઓ પાસે વ્યક્તિગત રીતે નજીકની પોસ્ટ ઓફિસની મુલાકાત લઈને અથવા નજીકની બેંક શાખામાં જઈને એકાઉન્ટ સેટઅપ પ્રક્રિયા શરૂ કરવાનો વિકલ્પ છે. નાણાંકીય સંસ્થા દ્વારા નિર્ધારિત ધોરણો અનુસાર રોકડ, ચેક, ડિમાન્ડ ડ્રાફ્ટ અથવા અન્ય કોઈપણ સ્વીકાર્ય માધ્યમો સહિતની પદ્ધતિઓનો ઉપયોગ સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના ખાતામાં ભંડોળ જમા કરવા માટે થઈ શકે છે.

SSY Account Balance Check સત્તાવાર વેબસાઇટ

SSY Account Balance Check બેલેન્સ કેવી રીતે ચેક કરવું?

Sukanya Samriddhi Account, સુકન્યા સમૃદ્ધિ એકાઉન્ટ બેલેન્સ મેળવવા માટે, ઇન્ટરનેટ બેંકિંગનો ઉપયોગ કરવો જરૂરી છે. તમારી લોગિન વિગતો દાખલ કરો, જેમાં વપરાશકર્તા નામ અને પાસવર્ડનો સમાવેશ થાય છે. ત્યારબાદ, એકાઉન્ટ્સની એક વ્યાપક શ્રેણી રજૂ કરવામાં આવશે, જેમાંથી તમારે એકાઉન્ટ સ્ટેટમેન્ટ્સ માટે ડાબે સંરેખિત વિકલ્પ પસંદ કરવો જરૂરી છે. આ ચોક્કસ સેગમેન્ટ તમને સંપૂર્ણ એકાઉન્ટ સૂચિમાં પ્રવેશ આપશે.

તમારો સુકન્યા સમૃદ્ધિ યોજના એકાઉન્ટ નંબર દાખલ કરવા પર, એક ડિસ્પ્લે તરત જ ચાલુ ખાતાની બેલેન્સ પ્રદર્શિત કરશે.