Online Jantri Gujarat 2024: હવે ઓનલાઇન જાણો સરકારી જમીનના ભાવ, અહીં જાણો સંપૂર્ણ ઓનલાઇન અરજી કરવાની માહિતી

Online Jantri Gujarat 2024: કોઈપણ જમીન ખરીદતા પહેલા તમારે તે જમીનનો દર શું છે તે જાણી લેવું જોઈએ. દરેક વિસ્તારમાં જમીનના દર અલગ-અલગ હોય છે. અને દરેક જમીનનો પોતાનો સરકારી દર હોય છે. આજકાલ, મોટાભાગના લોકો તેમની જમીન ખરીદવા માંગે છે, લોકોએ જમીન પર સ્ટેમ્પ ડ્યુટી ચૂકવવી પડે છે. સામાન્ય રીતે જમીન કે મકાનની બે કિંમત હોય છે, એક સરકારી દર અને બીજી બજાર કિંમત.

Online Jantri Gujarat 2024: જ્યારે તમે કોઈ જમીન ખરીદો છો અથવા વેચો છો, ત્યારે સરકાર દ્વારા સ્ટેમ્પ અને રજિસ્ટ્રી ફીની ગણતરી કરવામાં આવે છે, જે સરકારી મૂલ્ય છે અને સરકાર તેના પર ટેક્સ લાદે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે તમે જે જમીન ખરીદી રહ્યા છો તેના સરકારી દર શું છે?

જો નહીં તો આ લેખ ફક્ત તમારા માટે જ છે કારણ કે આજે અમે તમને જણાવીશું કે જમીનના સરકારી દર કેવી રીતે જાણી શકાય? તેના વિશે તમને જણાવશે. 2024 માં તમારા મોબાઇલથી જમીનના સરકારી દર કેવી રીતે જાણવા માટે, કૃપા કરીને સંપૂર્ણ લેખ વાંચો.

જમીનના સરકારી દર કેવી રીતે જાણશો? । Online Jantri Gujarat 2024

Online Jantri Gujarat 2024 : તમે કોઈપણ રાજ્યના હોવ, તમે ઘરે બેઠા મોબાઈલની મદદથી જમીનના સરકારી દર વિશે જાણી શકો છો. તમારે આના માટે બહુ કંઈ કરવું પડશે નહીં. જમીનના સરકારી દરથી કદાચ થોડા જ લોકો વાકેફ હશે. મોટાભાગના લોકોને ખબર નથી કે તેમના વિસ્તારમાં જમીનના સરકારી દર શું છે.

Online Jantri Gujarat 2024 : કોઈપણ જમીન ખરીદતી વખતે, અમારે તે જમીન સરકારી દર મુજબ નોંધણી કરાવવા માટે નોંધણી ફી અને સ્ટેમ્પ ડ્યુટી ભરવી પડે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારા બધા માટે જમીનના વર્તુળ દરને જાણવું મહત્વપૂર્ણ છે. જમીનના સરકારી દર દરેક જગ્યાએ અલગ-અલગ છે. કોઈપણ જમીનનો સર્કલ રેટ કે સરકારી દર સરકાર દ્વારા નક્કી કરવામાં આવે છે.

તમે જે જગ્યા પર જમીન ખરીદો છો કે વેચો છો તેનાથી પણ સરકારી દરમાં ફરક પડે છે. બજારની અંદર અથવા રસ્તાના કિનારે જમીન માટે સરકારી દર વધુ હશે અને જો વેરાન અથવા જંગલ વિસ્તારમાં જમીન હશે તો તે વધુ હશે.

તેથી તેનો સરકારી દર બજાર દર કરતા ઓછો હશે. ચાલો તે પદ્ધતિઓ વિશે જાણીએ જેના દ્વારા તમે તમારા પોતાના મોબાઇલ ફોન પર 2024 માં જમીનના સરકારી દર સરળતાથી જાણી શકશો. વડાપ્રધાન મોદી 1 BHK રેન્ટલ હાઉસિંગ સ્કીમ વિશે પણ જાણો.

મોબાઈલથી જમીનના દર કેવી રીતે ચેક કરશો? । Online Jantri Gujarat 2024

Online Jantri Gujarat 2024: જો તમે કોઈપણ રાજ્યના છો અને તમારા રાજ્યના કોઈપણ વિસ્તારની જમીન વિશે માહિતી મેળવવા માંગતા હો, તો આ માટે તમારે તમારા રાજ્યના મહેસૂલ વિભાગની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર જવું પડશે. તમે નીચે આપેલ પ્રક્રિયાને અનુસરીને તમારા રાજ્યની જમીનના સરકારી દર જાણી શકો છો –

 • સૌ પ્રથમ, તમારે Google પર જઈને તમારા રાજ્યનું નામ ટાઈપ કરવું પડશે અને તેની બાજુમાં નિબંધ લખવો પડશે, તમારા રાજ્યની સત્તાવાર વેબસાઇટ તમારી સામે ખુલશે.
 • ઉદાહરણ તરીકે, અમે તમને ગુજરાતમાં જમીનની સરકારી કિંમતને જોવાની પ્રક્રિયા જણાવી રહ્યા છીએ.
 • મોબાઈલથી ગુજરાતની સરકારી જમીન (જમીન કા સરકારી દર ગુજરાત) જોવા માટે, સૌ પ્રથમ તમારે igrsup.gov.in પર જવું પડશે.
 • વેબસાઈટની મુલાકાત લેતા જ તેનું હોમ પેજ તમારી સામે ખુલશે. હોમ પેજ પર તમારે મેનુબારમાં મૂલ્યાંકન સૂચિ વિકલ્પ પર ક્લિક કરવાનું રહેશે.
 • જેમ જેમ તમે તેના પર ક્લિક કરશો, મૂલ્યાંકન સૂચિની વિગતોનું એક નવું પૃષ્ઠ તમારી સામે ખુલશે, જ્યાં તમારે તમારા જિલ્લા અને સબ-રજિસ્ટ્રાર ઑફિસને પસંદ કરવાનું રહેશે અને કૅપ્ચા કોડ યોગ્ય રીતે ભરવાનો રહેશે.
 • કેપ્ચા કોડ ભર્યા પછી, હવે તમારે વ્યૂ ઈવેલ્યુએશન લિસ્ટના બટન પર ક્લિક કરવાનું રહેશે.
 • વ્યુ વેલ્યુએશન લિસ્ટ પર ક્લિક કરતાની સાથે જ જમીનના સરકારી દર જોવાની તારીખ અને તેના રેકોર્ડની તારીખ તમારી સામે આવી જશે.
 • આ પેજ પર, તમે જૂની જમીનના સરકારી દર જોઈ શકો છો, આ માટે તમને પેજના તળિયે “જુઓ અગાઉની વેલ્યુએશન લિસ્ટ”નો વિકલ્પ મળશે.
 • જ્યારે તમે મૂલ્યાંકન યાદી જોવા માંગતા હોવ ત્યારે સામે આપેલ “જુઓ કોપી” લિંક પર ક્લિક કરો.
 • હવે જમીનના સરકારી દરની પીડીએફ ફાઇલ ખુલશે જ્યાં તમે જમીનની તમામ માહિતી મેળવી શકશો.

રાજ્યની જમીનનો દર કેવી રીતે જાણી શકાય? । Online Jantri Gujarat 2024

Online Jantri Gujarat 2024: જો તમે ગુજરાતમાં જમીન ખરીદવા અથવા વેચવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તમારે ત્યાંની જમીનનો દર જાણવો જોઈએ. ગુજરાતમાં જમીનના સરકારી દર શું છે તે જાણવા માટે, નીચે આપેલ પ્રક્રિયાને અનુસરો –

 • સૌ પ્રથમ તમારે ગુજરાત રાજ્યની સત્તાવાર વેબસાઇટ https://garvi.gujarat.gov.in/પર જવું પડશે.
 • તમે જેવી વેબસાઈટની મુલાકાત લો છો કે તરત જ તેનું હોમ પેજ તમારી સ્ક્રીન પર ખુલશે.
 • તમને હોમ પેજ પર ઘણા વિકલ્પો જોવા મળશે, અહીંથી તમારે View MVR પર ક્લિક કરવાનું રહેશે.
 • View MVR પર ક્લિક કરવાથી તમારી સ્ક્રીન પર એક નવું પેજ ખુલશે જ્યાં તમારે MVR વિગતો ભરવાની રહેશે.
 • અહીં તમારે રજીસ્ટ્રેશન ઓફિસ, સર્કલનું નામ, પોલીસ સ્ટેશન કોડ, લેન્ડ કોડ, જમીનનો પ્રકાર વગેરે પસંદ કરવાનું રહેશે.
 • ગુજરાત સરકાર જમીન દર
 • તમે આ બધું પસંદ કરો કે તરત જ તમે પસંદ કરેલા વિસ્તારનો સરકારી દર તમારી સ્ક્રીન પર દેખાશે.
 • આ રીતે તમે ગુજરાતના કોઈપણ વિસ્તારમાં જમીનનો સરકારી દર જાણી શકશો.