Business idea: ભારતમાં આ પ્રોડક્ટની માંગ વધી રહી છે, જો તમે આજે બિઝનેસ કરશો તો તમને જંગી નફો થશે

Coffee Shop Business idea: નમસ્કાર મિત્રો,જો તમે ભારતીય છો તો સવારે કોફી અને ચા તમને પીવી ગમશે.. કોફી અને ચા માટે ભારતીયોની પીણાં તરિકે પસંદગીને કારણે, કોફી કાફે અને ચાની દુકાનો સૌથી વધુ પ્રખ્યાત છે અને આપણને દરેક જગ્યાએ જોવા મળે છે.

આપણા ભારતમાં પણ હવે ધીમે ધીમે કોફીની માંગ  વધી રહી છે અને લોકો કોફીના નવા ફ્લેવર અને બ્રાન્ડ્સ તરફ જઈ રહ્યા છે. તમે તમારા મિત્રો સાથે હોવ અથવા તમારી ગર્લફ્રેન્ડ સાથે પ્રથમ ડેટ પર જાઓ, અને કોફીનો ઓર્ડર આપીએ છીએ અને કોફી પીતા અમે ધીમે ધીમે અમારા પાર્ટનર સાથેના પ્રેમ અને રોમેન્ટિક વાત કરવાનું શરૂ કરીએ છીએ. તો આવામાં કોફી નાં બિઝનેસ શરૂ કરવા એટલે કે કોફી શોપ અથવા તો કેફે શરૂ કરો છો તો તમારા માટે ફાયદો થઇ શકે છે. અત્યારે ભારતમા કોફી પીનાર લોકોની સંખ્યામા વધારો થઈ રહ્યો છે.

Business idea સૌથી પહેલા કોફી શોપ ખોલવા નામની પસંદગી કરો 

મિત્રો આવા પ્રકારની બિઝનેસ માટે સૌપ્રથમ તમારે એક બ્રાન્ડ નામની જરૂર પડશે. જેના દ્વારા લોકોને તમારા બિઝનેસ વિશે ખબર પડે છે. તમે પોતાની કોફી શોપ અથવા કેફે માટે એક સારું નામ પસંદ કરી શકો છો. જેના માટે તમારે થોડી મહેનત કરવી પડશે કારણ કે અત્યારના સમયમાં બજારમાં ઘણી બધી કોફી શોપ ખોલેલા છે. તમે એવા નામની પસંદગી કરો જે અત્યારે માર્કેટમાં નથી. અને જે બીજા કરતા અલગ હોય. અને લોકોને તેના દ્વારા તમારા બિઝનેસ  સરળતાથી માહિતી મળી રહે. 

Business idea કોફી શોપ માટે જગ્યાની પસંદગી 

કોફી શૉપ ખોલવા માટે સૌપ્રથમ તમારે સારી જગ્યાની પસંદગી કરવી પડશે. એવી જગ્યા પસંદ કરો જ્યાં લોકો થોડીક વાર બેસી શકે અને આરામ મેળવી શકે અને કેટલાક લોકો પોતાના મિત્ર અથવા ગર્લફ્રેન્ડ સાથે આવે તો તેમને કોઈ પણ પ્રકારની મુશ્કેલી પડે નહીં. આજના સમયના યુવાન વ્યક્તિઓને આવા પ્રકારના કોફી કેફે પસંદ આવે છે. જે જગ્યાનો નજારો સારો હોય અને લોકેશન પણ સારી હોય તે તેમને પસંદ આવે છે. અને તેની સાથે તમારે એ પણ જાણવું જરૂરી છે કે કઈ જગ્યા પર તમે કોફી શોપ ખોલવા જઈ રહ્યા છો અને ત્યાં કેટલા લોકોને અવર-જવર રહે છે. 

Business idea કોફી શોપ માટે ઓફિસિયલ લાઇસન્સ અને રજીસ્ટ્રેશન 

જો તમે અત્યારે કોઈપણ પ્રકારની નાસ્તા અથવા અન્ય સામાન પણ વેચી રહ્યા છો તો તમારે સૌ પ્રથમ ઓફિશિયલ લાઇસન્સ મેળવવું જરૂરી છે. તેના માટે સૌપ્રથમ તમારે એફએસએસઆઇથી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ કંપની માટે ઓફિસર લાયસન્સ લાગુ પડશે. લાયસન્સ મેળવવા માટે સૌપ્રથમ તમારા દ્વારા જે વસ્તુ વેચાણ કરવામાં આવે છે તેનું એસએસઆઇ દ્વારા પરીક્ષણ કરાવવા પડશે. તેના પછી જે તમને લાયસન્સ મળશે. જેના માટે તમે ઓફિશિયલ વેબસાઈટ પર જઈને રજીસ્ટ્રેશન કરી શકો છો અને પોતાના કોફી શોપ માટે લાયસન્સ મેળવી શકો છો.

Business idea કોફી શોપ માટે જરૂરી સાધન સામગ્રી 

જાણે આપણે કોઈપણ પ્રકારની નાસ્તાની દુકાન એટલે કે બિઝનેસ શરૂ કરીએ છીએ તો આપણ ને તેને તૈયાર કરવા માટે કેટલીક સામગ્રી અને યંત્રો ની જરૂર પડે છે. તમારે પોતાની કોફી શોપ માટે સારા પ્રકારના સાધનોની જરૂર પડશે. 

 • ઓટોમેટીક ડ્રીફ કોફી મશીન 
 • હાઈ કોલેટી વાણી એક્સપ્રેસ મશીન 
 • ઔદ્યોગિક કોફી ગ્રાઈન્ડર 
 • દૂધ અને પાણી 
 • રેફ્રિજરેટર 
 • કન્ટેનર, પંપ 
 • ઓવન, ટોસ્ટર અને ફૂડ પ્રોસેસર 
 • ફ્રીઝર તેમજ ઠંડા પદાર્થો 

Business idea કોફીનો બિઝનેસ શરૂ કરવા માટેના કેટલાક પ્રકાર 

અત્યારના સમયમાં જુદા જુદા પ્રકારના કોફી કરી શકો છો. જે નીચે મુજબ જણાવેલ છે. 

 • કૉફી કેફે 

જો પોતાનો કોફી કેફી શરૂ કરો છો તો તે મોંઘો હશે અને તેમાં મહેનત વધારે લાગશે. અહીં તમે પોતાનો કસ્ટમર કે સવારે વહેલા બપોરે અને રાત્રે જમ્યા પછી એનો આપો છો.

 • કૉફી હાઉસ 

આ જગ્યાએ લોકો આરામ કરવા અને ફરવા માટે આવે છે. જો તમે અત્યારે એક સારા કોફી હાઉસ ખોલવા માંગો છો તો તમારે સમગ્ર શહેરમાં અથવા તો નાના શહેરમાં જગ્યા મળી રહેશે. 

 • કોફીની દુકાન 

કોફી થી બનાવવામાં આવેલ પ્રોડક્ટ એટલે કે કુકિંજ, મશીન કોફી, કેક વગેરેની વેચાણ કરે છે. જે અત્યારે લોકોને વધારે પસંદ આવે છે. જો તમે પણ આવા પ્રકારના બિઝનેસ શરૂ કરવા માંગો છો તો કોઈ મોલ શોપ અથવા થિયેટર પાસે દુકાન ખોલી શકો છો. 

 • કાર અને ટ્રાવેલ કોફી 

આવા પ્રકારનું બિઝનેસ મોટાભાગે ઓફલાઈન કરાવવામાં આવે છે. જેમાં તમને સારું પ્રોફિટ પણ થાય છે. તમે આને એક સ્ટાર્ટઅપ તરીકે કરી શકો છો. કેમકે આ બિઝનેસ મુખ્ય ઉદ્દેશ બ્રૂડ કોફી અને પેકેજ પેસ્ટ્રી પર છે. જે અત્યારે લોકોને પસંદ પણ આવે છે.