Food Vibhag Bharti 2024: ફૂડ વિભાગ દ્વારા ભરતીની જાહેરાત,18 મે અરજીની છેલ્લી તારીખ

નમસ્કાર મિત્રો, ફૂડ વિભાગ દ્વારા ભરતીની જાહેરાત કરવામાં આવેલી છે. આ ભરતી ની ઓફિસે નોટિફિકેશન સત્તાવાર વેબસાઈટના માધ્યમથી બહાર પાડવામાં આવેલી છે. જાહેરાતમાં જણાવ્યા મુજબ અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ 18 મે 2024 છે. ઉમેદવારોએ આ ભરતીમાં ઓનલાઇન માધ્યમમાં અરજી કરવાની રહેશે. આજના આ લેખમાં અમે તમને તેના વિશે માહિતી આપીશું.

 • ભરતી નું નામ : ફૂડ વિભાગ ભરતી
 • પોસ્ટ : વિવિધ
 • વય મર્યાદા : મહત્તમ 40 વર્ષ
 • અરજીની છેલ્લી તારીખ : 18 મે 2024
 • અરજી પ્રક્રિયા : ઓનલાઇન

Food Vibhag Bharti 2024 વય મર્યાદા

ફૂડ વિભાગ દ્વારા ભરતીની જાહેરાત કરવામાં આવેલી છે. આ ભરતીમાં અરજી કરવા ઉમેદવાર ની મહત્તમ ઉંમર 40 વર્ષ નક્કી કરવામાં આવેલી છે. ઉમેદવારની ઉંમરની ગણતરી એક જુલાઈ 2024 ના આધારે ગણવામાં આવશે. સરકારના નિયમ મુજબ આરક્ષિત વર્ગના ઉમેદવારોની આમ ભરતીમાં અરજી કરવા માટે ઉંમર મર્યાદામાં આપવામાં આવશે.

Food Vibhag Bharti 2024 શૈક્ષણિક લાયકાત

આ ભરતીમાં અરજી કરવા માટે ઉમેદવાર ની શૈક્ષણિક લાયકાત ફાર્મસી ડિગ્રી રાખવામાં આવેલી છે. તે પણ માન્યતા પ્રાપ્ત સંસ્થામાંથી ફાર્મસીની ડીગ્રી મેળવેલી હોય તે ઉમેદવાર આ ભરતીમાં અરજી કરી શકે છે. અને તેની સાથે ઉમેદવારે UPTET પરીક્ષા પણ પાસ કરેલી હોવી જોઈએ.

Food Vibhag Bharti 2024 અરજી ફી

આ ભરતીમાં અરજી કરવા માટે તમારે એપ્લિકેશન ફી ભરવાની રહેશે. જેમાં તમામ વર્ગના ઉમેદવારો માટે એક સરખી ફી ₹25 રાખવામાં આવેલી છે. જેથી બધા જ વર્ગના ઉમેદવારો કે જેઓ આ ભરતીમાં અરજી કરે છે તેમની ઓનલાઈન મધ્યમાં રૂપિયા 25 અરજી ફી ચૂકવવાની રહેશે.

Food Vibhag Bharti 2024 પસંદગી પ્રક્રિયા

આ ભરતીમાં જે કોઈ ઉમેદવાર અરજી કરે છે તો તેમની પસંદગી માટે સૌ પ્રથમ લેખિત પરીક્ષા લેવામાં આવશે ત્યારબાદ ડોક્યુમેન્ટ વેરીફિકેશન કરવામાં આવશે અને છેલ્લે મેડિકલ ટેસ્ટ કરવામાં આવશે. અને જીવોની પસંદગી થશે તેમની સંસ્થા દ્વારા આમંત્રિત કરવામાં આવશે અને તેમાંથી યોગ્ય ઉમેદવારોની પસંદગી કરીને નોકરી પર રાખવામાં આવશે.

Food Vibhag Bharti 2024 ફૂડ વિભાગ ભરતી અરજી પ્રક્રિયા

 • અરજી કરવા માટે સૌપ્રથમ ફૂડ વિભાગની ઓફિસિયલ વેબસાઈટ પર જાઓ. અહીં તમને આ ભરતી ની ઓફિસે નોટીફીકેશન મળશે તેને ડાઉનલોડ કરો અને વાંચો.
 • ત્યારબાદ અરજી કરવા એપ્લાય ઓનલાઈન બટન પર ક્લિક કરો.
 • તમારી સામે આ ભરતી નું એપ્લિકેશન ફોર્મ ખુલશે તેમાં માંગવામાં આવેલી માહિતી ભરો.
 • અને તેની સાથે હવે જરૂરી દસ્તાવેજ પણ સ્કેન કરી અપલોડ કરો.
 • હવે ત્યારબાદ એપ્લિકેશન ફીની ચૂકવણી તમારે કરવાની રહેશે.
 • એપ્લિકેશન ફોર્મ ભરાઈ ગયા પછી છેલ્લે સબમીટ બટન પર ક્લિક કરો.
 • આ એપ્લિકેશન ફોર્મની એક પ્રિન્ટ આઉટ કાઢી સાચવી રાખો.