Tuday Delhi School Holidays: આજે ફરી પરિપત્ર જારી કરવામાં આવશે, દિલ્હી સરકારે એક કલાકમાં દિલ્હીની શાળાઓમાં રજા લંબાવવાનો આદેશ પાછો ખેંચ્યો.

Tuday Delhi School Holidays :

Tuday Delhi School Holidays; દિલ્હી સરકારે રાજઘાની શાળાઓમાં બુધવાર સુધી રજાઓ લંબાવવાનો નિર્ણય પાછો ખેંચી લીધો છે. આ મુદ્દે શિક્ષણ નિયામક દ્વારા રવિવારે નવો પરિપત્ર બહાર પાડવામાં આવશે.

Tuday Delhi School Holidays,દિલ્હી નવી:

રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હીમાં આમ આદમી પાર્ટીની સરકારે શાળાઓની રજાઓ બુધવાર સુધી લંબાવવાનો પરિપત્ર પાછો ખેંચી લીધો છે. રજા લંબાવવા અંગે નિર્ણય લીધા બાદ દિલ્હી સરકારનું શિક્ષણ નિર્દેશાલય રવિવારે ફરી એક પરિપત્ર બહાર પાડશે. રજાઓ લંબાવવાનો પરિપત્ર જારી કર્યાના એક કલાકમાં જ શિક્ષણ નિયામક કચેરીએ પોતાનો આદેશ પાછો ખેંચી લીધો હતો.

ભૂલથી જારી કરાયેલ ઓર્ડર :

Tuday Delhi School Holidays,ડિરેક્ટોરેટ ઓફ એજ્યુકેશન દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલા આદેશમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે 10 જાન્યુઆરી સુધી શાળાઓ બંધ રહેશે. દેશની રાજધાની દિલ્હીમાં શીત લહેર અને ધુમ્મસને જોતા શનિવારે દિલ્હીની તમામ સરકારી અને બિનસરકારી શાળાઓની રજાઓ લંબાવવામાં આવી હતી. તે તાત્કાલિક અસરથી પાછી ખેંચી લેવામાં આવી છે. આ મામલે અંતિમ નિર્ણય રવિવારે લેવામાં આવશે.

રજા લંબાવવાના મુદ્દે અસમંજસની સ્થિતિ સામે આવી :

આ પહેલા દિલ્હીમાં પ્રદૂષણના કારણે દિલ્હી સરકારે શાળાઓને બંધ રાખવાનો નિર્ણય લીધો હતો. IMD અનુસાર, મહત્તમ તાપમાન 15.2 ડિગ્રી સેલ્સિયસ પર પહોંચી ગયું છે, જે સામાન્ય કરતાં ચાર ડિગ્રી ઓછું છે. ઘણી જગ્યાએ એર ક્વોલિટી ઈન્ડેક્સ (AQI) પણ અત્યંત નબળી શ્રેણીમાં નોંધવામાં આવ્યો હતો.આગામી બે-ત્રણ દિવસમાં વરસાદની પણ શક્યતા છે. IMDના જણાવ્યા અનુસાર, કોલ્ડ વેવ અને ધુમ્મસની અસર આગામી કેટલાક દિવસો સુધી ચાલુ રહેવાની આશા છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને, દિલ્હી શિક્ષણ વિભાગ શાળાઓમાં રજાઓનો સમયગાળો વધારવો કે નહીં તે મૂંઝવણમાં છે.

તેથી જ રજા લંબાવવાનો આદેશ જારી કરવામાં આવ્યો હતો :

તાજેતરમાં, દિલ્હીમાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ઠંડી ચરમસીમાએ છે. દિલ્હી એનસીઆર સહિત ઉત્તર ભારતના મોટાભાગના રાજ્યો શીતલહેરની ઝપેટમાં છે. ધુમ્મસના કારણે વિઝિબિલિટી ઘણી ઓછી થઈ ગઈ છે. દિવસ દરમિયાન ભાગ્યે જ સૂર્યપ્રકાશ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં બાળકોને રાહત આપવા શિયાળાની રજાઓ લંબાવવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. ગાઢ ધુમ્મસના કારણે ફ્લાઈટ અને ટ્રેનોના સંચાલનને પણ માઠી અસર થઈ છે.