પોસ્ટ ઓફિસ સુપરહિટ યોજના : દર મહિને રૂ. 9000, આ પોસ્ટ ઓફિસ સ્કીમ બમ્પર વ્યાજ આપી રહી છે

પોસ્ટ ઓફિસ સુપરહિટ યોજના : પોસ્ટ ઓફિસમાં રોકાણ એ હંમેશાથી એક શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ રહ્યો છે અને લોકોની પ્રથમ પસંદગી પોસ્ટ ઓફિસની યોજનાઓમાં રોકાણ કરવાની છે. પોસ્ટ ઓફિસ હંમેશા લોકોને બેંક કરતાં વધુ વ્યાજ આપતી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે પોસ્ટ ઓફિસમાં રોકાણ કરીને દર મહિને 9,000 રૂપિયા સુધીનું નિયમિત વળતર પણ મેળવી શકો છો. આ લેખમાં જુઓ કે તમારે આ માટે શું કરવું પડશે અને તમારે કઈ સ્કીમમાં રોકાણ કરવું પડશે.

પોસ્ટ ઓફિસ સુપરહિટ યોજના

પોસ્ટ ઓફિસ સુપરહિટ યોજના

પોસ્ટ ઓફિસ સેવિંગ સ્કીમ હંમેશા સમગ્ર ભારતમાં પ્રથમ પસંદગી રહી છે અને લગભગ દરેક વ્યક્તિ આ યોજનામાં રોકાણ કરે છે. દેશનો કોઈપણ નાગરિક, પછી તે બાળક હોય કે વૃદ્ધ, પોસ્ટ ઓફિસની આ યોજનામાં રોકાણ કરી શકે છે. પોસ્ટ ઓફિસ માસિક બચત યોજના તમારા માટે એક સારો બચત વિકલ્પ સાબિત થઈ શકે છે.

સિંગલ એકાઉન્ટમાં 9 લાખ રૂપિયા સુધીનું રોકાણ

Post Office Superhit Scheme: આ યોજનામાં રોકાણ કરવાથી, તમને દર મહિને એક નિશ્ચિત આવક મળશે અને તમારા પૈસા પણ સંપૂર્ણપણે સુરક્ષિત રહેશે. આ યોજનામાં, પોસ્ટ ઓફિસ તમને બેંકો કરતા વધુ વ્યાજ દર આપે છે. પોસ્ટ ઓફિસની આ બચત યોજનામાં, તમે ખાતામાં ઓછામાં ઓછા 1,000 રૂપિયાનું રોકાણ કરી શકો છો અને જો આપણે મહત્તમ રોકાણની વાત કરીએ, તો તમને પોસ્ટ ઓફિસ દ્વારા આ યોજનામાં 9 લાખ રૂપિયા સુધીનું રોકાણ કરવાની છૂટ છે.

પરંતુ જો તમે પોસ્ટ ઓફિસ સ્કીમમાં સંયુક્ત રોકાણ માટે તમારું ખાતું ખોલો છો, તો તમને રોકાણની રકમમાં પણ વધુ છૂટ મળે છે. પોસ્ટ ઓફિસ તમને જોઈન્ટ એકાઉન્ટમાં 15 લાખ રૂપિયા સુધીનું રોકાણ કરવાની મંજૂરી આપે છે. પોસ્ટ ઓફિસની આ સ્કીમમાં વધુમાં વધુ ત્રણ લોકો જ ભાગ લઈ શકે છે અને જોઈન્ટ એકાઉન્ટમાં રોકાણ કરી શકે છે.

આ સ્કીમમાં કેટલું વ્યાજ મળે છે

જો તમે રોકાણ કરીને તમારી માસિક આવકને પૂરક બનાવવા માંગો છો, તો તમારે પોસ્ટ ઓફિસની આ યોજનામાં રોકાણ કરવું જોઈએ. આમાં તમને પોસ્ટ ઓફિસ દ્વારા વાર્ષિક 7.4 ટકા વ્યાજ આપવામાં આવે છે. આ યોજનાના રોકાણમાં તમને જે પણ વાર્ષિક વ્યાજ મળે છે તે 12 મહિનામાં વહેંચવામાં આવે છે અને પછી તે વ્યાજના નાણાં તમને દર મહિને વળતરના રૂપમાં આપવામાં આવે છે.

જો તમે દર મહિને વ્યાજના પૈસા ઉપાડતા નથી, તો તે પૈસા પોસ્ટ ઓફિસની આ બચત યોજનામાં જમા રહે છે અને તમને તેના પર વ્યાજ પણ મળે છે. જો તમને વ્યાજની રકમ પર મૂળ રકમ સાથે વ્યાજ મળવાનું શરૂ થાય છે, તો તમારું વળતર પણ ઘણું વધારે થઈ જશે.

દર મહિને 9,000 રૂપિયા કેવી રીતે મેળવશો

જો તમે દર મહિને 9,000 રૂપિયાથી વધુની નિયમિત આવક ઈચ્છો છો, તો તેના માટે તમારે પોસ્ટ ઓફિસની આ યોજના હેઠળ સંયુક્ત ખાતું ખોલાવવું પડશે. ધારો કે તમે તેમાં 15 લાખ રૂપિયાનું રોકાણ કરો છો, તો તમને વાર્ષિક 7.4 ટકાના દરે 1.11 લાખ રૂપિયાની વ્યાજ રકમ મળશે.

જો તમે વ્યાજની રકમને 12 મહિનામાં સમાન રીતે વહેંચો છો, તો તમને દર મહિને ઘરે બેઠા સરળતાથી 9,250 રૂપિયા મળી જશે. પરંતુ જો તમે એક જ ખાતું ખોલાવ્યું છે, તો તમારું રોકાણ પણ મહત્તમ રૂ. 9 લાખનું થશે અને તમને દર મહિને રૂ. 5550 વ્યાજ મળવા લાગશે.

POMIS એકાઉન્ટ કેવી રીતે ખોલવું?

Post Office Superhit Scheme: પોસ્ટ ઓફિસની અન્ય બચત યોજનાઓની જેમ, પોસ્ટ ઓફિસ માસિક આવક યોજનામાં ખાતું ખોલાવવું પણ ખૂબ જ સરળ છે. તમે તમારી નજીકની પોસ્ટ ઓફિસમાં જઈને આ ખાતું ખોલાવી શકો છો. આ માટે તમારે માત્ર નેશનલ સેવિંગ્સ મંથલી ઈન્કમ એકાઉન્ટ માટે એક ફોર્મ ભરવાનું રહેશે અને ભરેલા ફોર્મ સાથે તમારે એકાઉન્ટ ખોલવા માટે રોકડ અથવા ચેક દ્વારા નિયત રકમ જમા કરવાની રહેશે. આ યોજનામાં ખાતું ખોલવા માટે, તમારી પાસે પાન કાર્ડ અને આધાર કાર્ડ હોવું આવશ્યક છે

Updated: November 6, 2023 — 9:53 pm

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *