રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયામાં 450 જગ્યાઓ પર ભરતી, અહીં સંપૂર્ણ માહિતી

રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયામાં 450 જગ્યાઓ પર ભરતી, અહીં સંપૂર્ણ માહિતી આ પોસ્ટ માટે 450 જગ્યાઓ ખાલી છે. પૂર્વ પરીક્ષાની સંભવિત તારીખ 21 અને 23 ઓક્ટોબર છે જ્યારે મુખ્ય પરીક્ષા 2જી ડિસેમ્બરે યોજવામાં આવી શકે છે. આ માટે તમે ઓનલાઈન અરજી કરી શકો છો.

રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયામાં 450 જગ્યાઓ પર ભરતી, અહીં સંપૂર્ણ માહિતી

નોકરી શોધી રહેલા યુવાનો માટે સારા સમાચાર છે. રિઝર્વ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (RBI) એ આસિસ્ટન્ટ પોસ્ટ્સ (આસિસ્ટન્ટ ભરતી) માટે અરજી શરૂ કરી છે. સરકારી નોકરી, બેંકની નોકરી જેવી નોકરીને લઈને યુવાનોમાં એક અલગ જ ક્રેઝ જોવા મળી રહ્યો છે. આ લેખમાં અમે તમને આ ભરતી (RBI ભરતી 2023) વિશેની તમામ માહિતી આપી રહ્યા છીએ.

સૌ પ્રથમ અમે તમને જણાવીએ કે આ પરીક્ષા પ્રી અને મેન્સ પરીક્ષા એમ બે તબક્કામાં લેવામાં આવશે. આ પછી ભાષા પ્રાવીણ્યની પરીક્ષા લેવામાં આવશે. ધ્યાનમાં રાખો કે જે ઉમેદવારોએ પૂર્વ પરીક્ષા પાસ કરી હોય તેઓ જ મુખ્ય પરીક્ષા આપી શકે છે. રસ ધરાવતા ઉમેદવારો 4 ઓક્ટોબર સુધી અધિકૃત વેબસાઈટ Opportunities.rbi.org.in પર જઈને અરજી કરી શકે છે. પેમેન્ટ વિન્ડો આજથી 4 ઓક્ટોબર સુધી ખુલ્લી રહેશે.

આ પોસ્ટ માટે 450 જગ્યાઓ ખાલી છે. પૂર્વ પરીક્ષાની સંભવિત તારીખ 21 અને 23 ઓક્ટોબર છે જ્યારે મુખ્ય પરીક્ષા 2જી ડિસેમ્બરે યોજવામાં આવી શકે છે. આ માટે તમે ઓનલાઈન અરજી કરી શકો છો.

RBI Recruitment 2023 :રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયામાં ભરતી, મહત્વની વિગતો

સંસ્થારિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયા
ખાલી જગ્યા450
પોસ્ટઆસિસ્ટન્ટ
અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ4 ઓક્ટોબર 2023
પરીક્ષાની સંભવિત તારીખ21 અને 23 ઓક્ટોબર 2023
અરજી ફી50 રૂપિયા + GST

રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયામાં ભરતી, આ રીતે અરજી કરો

  • સૌથી પહેલા ઓફિશિયલ વેબસાઈટ Opportunities.rbi.org.in પર જાઓ
  • આ પછી Current Vacancy પર ક્લિક કરો અને લિંક પર જાઓ
  • હવે નવી નોંધણી લિંક પર ક્લિક કરો
  • નામ, મોબાઈલ નંબર અને ઈમેલ આઈડી જેવી તમારી મૂળભૂત માહિતી દાખલ કરો
  • નોંધણી પછી, તમારા વપરાશકર્તા નામ અને પાસવર્ડ સાથે લોગિન કરો.
  • અરજી ફોર્મ ભરો અને જરૂરી દસ્તાવેજો અપલોડ કરો
  • તેને સાચવ્યા પછી, તેને સબમિટ કરો અને ફી ચૂકવો
  • હવે એપ્લિકેશન ફોર્મ ડાઉનલોડ કરો, તે પછીથી જરૂરી રહેશે.

રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયામાં ભરતી, ફી કેટલી થશે?

ઓપન, EWS અને OBC કેટેગરીની પરીક્ષા ફી રૂ 450 છે. આ સિવાય તેના પર અલગથી 18 ટકા GST ચાર્જ પણ વસૂલવામાં આવશે. જ્યારે SC, ST, PWD અને ભૂતપૂર્વ સૈનિકો માટે આ ફી 50 રૂપિયા + 18 ટકા GST છે. હાલના કર્મચારીઓ માટે કોઈ ફી નથી.

રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયામાં ભરતી, કોણ અરજી કરી શકે છે

ભારતીય નાગરિકો આ પોસ્ટ માટે અરજી કરી શકે છે. આ ઉપરાંત, અરજદાર નેપાળ, ભૂતાન અને તિબેટના શરણાર્થી હોવા જોઈએ જે 1 જાન્યુઆરી, 1962 પહેલા કાયમી સ્થાયી થવાના ઈરાદાથી ભારત આવ્યા હતા. તે જ સમયે, પાકિસ્તાન, બર્મા, શ્રીલંકા, પૂર્વ આફ્રિકન દેશો કેન્યા, યુગાન્ડા, યુનાઈટેડ રિપબ્લિક ઓફ તાન્ઝાનિયા, ઝામ્બિયા, માલાવી, ઝાયરે, ઈથોપિયા અને વિયેતનામમાંથી સ્થળાંતર કરીને આવેલા ભારતીય મૂળના વ્યક્તિ પણ અરજી કરી શકે છે પરંતુ તેમની પાસે આ હોવું જોઈએ ભારતમાં કાયમી સ્થાયી થવાનો ઈરાદો..

ઉમેદવારની ઉંમર 20 થી 28 વર્ષની વચ્ચે હોવી જોઈએ. સરકારી ધારાધોરણો મુજબ ઉપલી વય મર્યાદામાં છૂટછાટ આપવામાં આવે છે. એટલે કે, માત્ર એવા ઉમેદવારો કે જેઓ 2 સપ્ટેમ્બર 1995 પહેલા અને 1 સપ્ટેમ્બર 2003 પછી જન્મ્યા ન હતા (બંને દિવસો સહિત). ફક્ત તે જ અરજી કરવા પાત્ર છે.

રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયામાં ભરતી, પેપર પેટર્ન કેવી હશે?

પૂર્વ અને મુખ્ય પરીક્ષાઓ બહુવિધ પસંદગીની હશે. પ્રારંભિક પરીક્ષામાં ત્રણ વિભાગ હશે. 30 ગુણ માટે અંગ્રેજી ભાષા (30 પ્રશ્નો), 35 ગુણ માટે સંખ્યાત્મક ક્ષમતા (35 પ્રશ્નો) અને 35 ગુણ માટે તર્ક ક્ષમતા (35 પ્રશ્નો). પરીક્ષાનો સમયગાળો 60 મિનિટનો છે અને 100 પ્રશ્નો માટે મહત્તમ ગુણ 100 છે.

મુખ્ય પરીક્ષામાં પાંચ વિભાગો હશે – 40 ગુણ માટે તર્ક (40 પ્રશ્નો), 40 ગુણ માટે અંગ્રેજી ભાષા (40 પ્રશ્નો), 40 ગુણ માટે સંખ્યાત્મક ક્ષમતા (40 પ્રશ્નો), 40 ગુણ માટે સામાન્ય જાગૃતિ (40 પ્રશ્નો) અને કમ્પ્યુટર જ્ઞાન (40 પ્રશ્નો). 40 પ્રશ્નો) 40 ગુણ માટે. 135 મિનિટના સમયગાળા માટે કુલ ગુણ 200 છે અને પ્રશ્નોની સંખ્યા પણ 200 છે.

Leave a Comment