SBI WhatsApp Banking: હવેથી બેંક પર ધક્કા નહીં ખાવા પડે, ઘરે બેઠા SBI Bank WhastApp માં મળે છે આ સુવિધાઓ

SBI WhatsApp Banking: આજના ઝડપી વિશ્વમાં, દરેક વ્યવહાર અથવા ક્વેરી માટે બેંકની મુલાકાત લેવી હંમેશા શક્ય નથી. આ જરૂરિયાતને પૂરી કરવા માટે, સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (SBI), ભારતની સૌથી મોટી જાહેર ક્ષેત્રની બેંકે તેની WhatsApp બેંકિંગ સેવા રજૂ કરી છે. આ નવીન ઓફર સાથે, SBIનો ઉદ્દેશ્ય તેના ગ્રાહકોને બેંક શાખાની શારીરિક મુલાકાત લીધા વિના આવશ્યક બેંકિંગ સેવાઓનો ઉપયોગ કરવાની અનુકૂળ અને કાર્યક્ષમ રીત પ્રદાન કરવાનો છે.

WhatsApp બેન્કિંગ કેવી રીતે કામ કરે છે

SBI ની WhatsApp બેંકિંગ સેવા તમને વિવિધ બેંકિંગ કાર્યો કરવા અને લોકપ્રિય ઇન્સ્ટન્ટ મેસેજિંગ એપ્લિકેશન, WhatsApp નો ઉપયોગ કરીને તમારા એકાઉન્ટ વિશેની મહત્વપૂર્ણ માહિતી મેળવવાની મંજૂરી આપે છે. આ પ્લેટફોર્મનો લાભ લઈને, SBI એ સુનિશ્ચિત કરે છે કે તમે કોઈપણ સમયે, ગમે ત્યાં, ઈન્ટરનેટ બેન્કિંગ અથવા મોબાઈલ બેન્કિંગ એપ્સની જરૂરિયાત વિના તમારા નાણાં સાથે જોડાયેલા રહી શકો છો.

લાભો અને લક્ષણો

ઇન્સ્ટન્ટ ઇન્ફોર્મેશન એક્સેસ: SBI ની WhatsApp બેંકિંગ સેવા સાથે, તમે તમારા એકાઉન્ટ બેલેન્સ અને તમારા છેલ્લા પાંચ વ્યવહારોની વિગતો વિશે ઝડપથી માહિતી મેળવી શકો છો. આ સુવિધા ખાસ કરીને ત્યારે ઉપયોગી સાબિત થાય છે જ્યારે તમારે તાત્કાલિક તમારી નાણાકીય પ્રવૃત્તિઓને ટ્રૅક કરવાની જરૂર હોય પરંતુ બેંક શાખાની મુલાકાત લેવામાં અસમર્થ હોય.

બધા માટે સગવડ: SBI એ તેની WhatsApp બેંકિંગ સેવાને તમામ માટે સુલભ બનાવવા માટે ડિઝાઇન કરી છે, જેમાં ટેક-સેવી વ્યક્તિઓ અને વરિષ્ઠ નાગરિકો બંનેનો સમાવેશ થાય છે. આ વપરાશકર્તા-મૈત્રીપૂર્ણ પ્લેટફોર્મને અપનાવીને, બેંક ગ્રાહકોને લાંબી કતારો સહન કરવાની અથવા નાની બેંકિંગ જરૂરિયાતો માટે મુશ્કેલ કાર્યો હાથ ધરવાની જરૂરિયાતને દૂર કરે છે.

વોટ્સએપ બેંકિંગ માટે નોંધણી

SBI ની WhatsApp બેંકિંગ સુવિધાઓનો ઉપયોગ શરૂ કરવા માટે, તમારે પહેલા તમારું એકાઉન્ટ રજીસ્ટર કરાવવું પડશે. જો તમે પહેલાથી નોંધણી કરાવી નથી, તો બેંક તમને સેવાનો ઉપયોગ કરવાનો પ્રયાસ કરવા પર નોંધણી પ્રક્રિયા પૂર્ણ કરવા માટે સંકેત આપશે.

નોંધણી પગલાં

આપેલા નંબર પર “WAREG” ટેક્સ્ટ સાથે સંદેશ મોકલો: +917208933148. તમારા SBI એકાઉન્ટ સાથે સંકળાયેલ મોબાઈલ નંબર પરથી મેસેજ મોકલવાનું સુનિશ્ચિત કરો.

એકવાર તમે મેસેજ મોકલી દો, પછી તમારી નોંધણી પૂર્ણ થઈ જશે, જેનાથી તમે SBIની WhatsApp બેંકિંગ સેવાઓનો સંપૂર્ણ લાભ લઈ શકશો.’

નોંધણી પછી

સફળતાપૂર્વક નોંધણી કર્યા પછી, તમારા WhatsApp પર 9022690226 નંબર સાચવો અને “હાય” શબ્દ સાથે સંદેશ મોકલીને સંપર્ક શરૂ કરો. જો તમને પહેલાથી જ બેંક તરફથી આભાર-સંદેશ મળ્યો હોય, તો તે નંબર પર ફક્ત “હાય” સાથે જવાબ આપો. ટૂંક સમયમાં જ, SBI WhatsApp Bot તમને એક સંદેશ મોકલશે, જેમાં તમારા એકાઉન્ટ બેલેન્સ તપાસવા, મિની સ્ટેટમેન્ટની વિનંતી કરવા અથવા WhatsApp બેંકિંગમાંથી બહાર નીકળવા જેવા વિકલ્પો રજૂ કરવામાં આવશે. તમે અન્ય સેવાઓ વિશે પણ પૂછપરછ કરી શકો છો અથવા તમારી ક્વેરી ટાઇપ કરીને સહાયતા મેળવી શકો છો.

Conclusion

એસબીઆઈની વ્હોટ્સએપ બેંકિંગ સેવા ગ્રાહકોને સફરમાં મહત્વપૂર્ણ બેંકિંગ સેવાઓ અને માહિતીને ઍક્સેસ કરવાની અનુકૂળ અને કાર્યક્ષમ રીત પ્રદાન કરે છે. વ્હોટ્સએપની શક્તિનો લાભ લઈને, SBI એ સુનિશ્ચિત કરે છે કે તેના ગ્રાહકો નિયમિત કાર્યો માટે બેંક શાખાઓમાં ભૌતિક મુલાકાતોની જરૂરિયાતને દૂર કરીને, સરળતાથી તેમના નાણાંનું સંચાલન કરી શકે છે. SBI તરફથી આ તકનીકી પ્રગતિને સ્વીકારો અને તમારી આંગળીના ટેરવે પરેશાની-મુક્ત બેંકિંગનો અનુભવ કરો.

યાદ રાખો, SBI નું WhatsApp બેંકિંગ તમારા જીવનને સરળ બનાવવા માટે રચાયેલ છે, તે સુનિશ્ચિત કરે છે કે તમારી બેંકિંગ જરૂરિયાતો ઝડપથી અને સગવડતાપૂર્વક પૂરી થાય છે.

Leave a Comment