Guru Purnima 2023 Photo Frame ગુરુ પૂર્ણિમા 2023 ફોટો ફ્રેમ

ગુરુ પૂર્ણિમા 2023 ફોટો ફ્રેમ, વિશ મેકર : હિન્દુ કેલેન્ડર મુજબ અષાઢ મહિના દરમિયાન પૂર્ણિમાના દિવસને ગુરુ પૂર્ણિમા દિવસ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. પરંપરાગત રીતે આ દિવસ ગુરુ પૂજા અથવા ગુરુ પૂજા માટે આરક્ષિત છે. આ દિવસે શિષ્યો પૂજા કરે છે અથવા તેમના ગુરુઓને આદર આપે છે. ગુરુ એ આધ્યાત્મિક માર્ગદર્શક છે જેઓ તેમના જ્ઞાન અને ઉપદેશો દ્વારા શિષ્યોને જ્ઞાન આપે છે. ગુરુ પૂર્ણિમા 2023 : હિંદુ કૅલેન્ડર મુજબ, ગુરુ પૂર્ણિમાનો તહેવાર અષાઢ મહિનાની પૂર્ણિમાની તારીખે ઉજવવામાં આવે છે. તે અંગ્રેજી કેલેન્ડર પર જુલાઈ-ઓગસ્ટ મહિનામાં આવે છે. આ વર્ષે ગુરુ પૂર્ણિમા 3મી જુલાઈ 2023, સોમવારના રોજ આવી રહી છે.

ગુરુ પૂર્ણિમા 2023 ફોટો ફ્રેમ, વિશ મેકર : ગુરુ પૂર્ણિમાને વ્યાસ પૂર્ણિમા તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે અને આ દિવસ વેદ વ્યાસની જન્મજયંતિ તરીકે ઉજવવામાં આવે છે. વેદ વ્યાસ હિંદુ મહાકાવ્ય મહાભારતના લેખક તેમજ એક પાત્ર હતા. આદિ શંકરાચાર્ય, શ્રી રામાનુજ આચાર્ય અને શ્રી મધ્વાચાર્ય હિંદુ ધર્મના કેટલાક નોંધપાત્ર ગુરુઓ છે. ગુરુ પૂર્ણિમા પણ બૌદ્ધો દ્વારા ગૌતમ બુદ્ધના માનમાં ઉજવવામાં આવે છે તે દિવસની યાદમાં જ્યારે બુદ્ધે સારનાથ, ઉત્તર પ્રદેશ, ભારત ખાતે તેમનો પ્રથમ ઉપદેશ આપ્યો હતો.

Guru Purnima 2023 Wishes ગુરુ પૂર્ણિમા 2023 ની શુભેચ્છાઓ

  • હેપ્પી ગુરુ પૂર્ણિમા 2023 શુભેચ્છાઓ મોબાઇલ એપ્લિકેશન નીચે દર્શાવેલ મૂલ્યવાન નવીનતમ સામગ્રીઓની સૂચિ પ્રદાન કરે છે:
  • ગુરુ પૂર્ણિમા 2023
    ફોટો મેકરગુરુ
    પૂર્ણિમા 2023 ફોટો ફ્રેમ્સ અને હેપી ગુરુ પૂર્ણિમા 2023 ફોટો એડિટર ફ્રી

Guru Purnima 2023 Puja Vidhi ગુરુ પૂર્ણિમા 2023 પૂજા વિધ

  • આ દિવસે વહેલા ઉઠો અને રોજના નિયમિત કાર્યો જેમ કે સ્નાન પૂજા વગેરે કરો અને ખાતરી કરો કે તમે સારા વસ્ત્રો પહેરો છો.
  • તે પછી વ્યાસજીની મૂર્તિ પર ફૂલ અને સારી સુગંધની માળા ચઢાવો અને પછી તમારા પોતાના ગુરુની મુલાકાત લો.
  • તમારા ગુરુને ખુરશી પર અથવા ક્યાંક બેસાડો અને પછી માળા ચઢાવો.
  • તે પછી, તમારા ગુરુને વસ્ત્ર, ફળ ફૂલ, માળા અને દક્ષિણા અર્પણ કરો; અને પછી તેમના આશીર્વાદ લો.

મહત્વપૂર્ણ લિંક

ગુરુપૂર્ણિમા વિશ મેકર
ગુરુપૂર્ણિમા ફોટો એડિટર

Leave a Comment