અમૂલ ફ્રેન્ચાઈઝી કેવી રીતે લેવી? Amul Franchise Query, કેવી રીતે ઓનલાઇન અરજી કરવી

જો તમે કોઈ નવો બિઝનેસ શરૂ કરવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તમારા માટે એક સુવર્ણ તક છે. આજે અમે તમને એવા બિઝનેસ વિશે માહિતી આપી રહ્યા છીએ, જેમાં તમારી આવક પહેલા દિવસથી જ શરૂ થઈ જશે. તમે અમૂલનો ડેરી બિઝનેસ શરૂ કરીને ઘણો નફો કમાઈ શકો છો. વાસ્તવમાં અમૂલ આપણા દેશની અગ્રણી બ્રાન્ડ છે અને તેણે તેના 75 વર્ષ પૂર્ણ કર્યા છે. સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે કોઈપણ વ્યક્તિ તેની ફ્રેન્ચાઈઝી મેળવીને બિઝનેસ શરૂ કરી શકે છે.

આ બિઝનેસ શરૂ કરીને તમે લાખો રૂપિયા કમાઈ શકો છો. જો કે, તમારી કમાણી ઉત્પાદનના વેચાણ પર નિર્ભર રહેશે. આજના લેખમાં અમે તમને અમૂલની ફ્રેન્ચાઈઝી લેવા વિશે જણાવી રહ્યા છીએ. તો ચાલો જાણીએ, અમૂલની ફ્રેન્ચાઈઝી કેવી રીતે લેવી? આ ઉપરાંત, આમાં કેટલું રોકાણ કરવું પડશે અને Amul Franchise Query વિશે પણ ચર્ચા કરો, ઑનલાઇન કેવી રીતે અરજી કરવી [રોકાણની કિંમત].

અમૂલ કંપનીને લગતી માહિતી

અમૂલ કંપનીનું સ્લોગન ‘ધ ટેસ્ટ ઓફ ઈન્ડિયા’ (The Taste of India) છે. સમગ્ર ભારતમાં તેના 7 હજાર 200 થી વધુ આઉટલેટ્સ અને 800 પાર્લર છે. મીડિયા દ્વારા પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, કંપની આગામી સમયમાં લગભગ 10,000 આઉટલેટ ખોલવા જઈ રહી છે. કંપની સાથે બિઝનેસ કરવાની આ એક સુવર્ણ તક છે. અમૂલ ફ્રેન્ચાઈઝી લઈને કોઈપણ વ્યક્તિ પોતાનો વ્યવસાય શરૂ કરી શકે છે.

અમૂલ ફ્રેન્ચાઇઝીના પ્રકાર (Amul Branch Types)

અમૂલ ફ્રેન્ચાઈઝીના મુખ્યત્વે 2 પ્રકાર છે –

પ્રિફર્ડ આઉટલેટ

પ્રિફર્ડ આઉટલેટને કિઓસ્ક અથવા રેલવે પાર્લર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. આ પ્રકારનું આઉટલેટ ખોલવા માટે 25,000 હજાર રૂપિયા (પચીસ હજાર રૂપિયા)ની સિક્યોરિટી ડિપોઝિટ કરવી પડશે, જે રિફંડપાત્ર છે. જો આ માટેના વિસ્તારની વાત કરીએ તો આ પ્રકારના પાર્લર માટે 100 થી 200 ચોરસ ફૂટ વિસ્તાર જરૂરી છે. આ ઉપરાંત દુકાનમાં કાર્યકારી મૂડી અને ફર્નિચર અને ફ્રીઝર વગેરે જેવા કેટલાક જરૂરી સાધનો માટે લગભગ 2 લાખ રૂપિયાની જરૂર પડશે. આ રીતે તમે અમૂલ આઉટલેટ શરૂ કરી શકો છો. પનીર, માખણ, ઘી અને ક્રીમ જેવા ઉત્પાદનોને 10 ટકા માર્જિન અને આઈસ્ક્રીમ વગેરેને 20 ટકા માર્જિન મળે છે. આ સિવાય સેલ્સ ટાર્ગેટ પૂરો કરવા પર કંપની દ્વારા વિશેષ પ્રોત્સાહન આપવામાં આવે છે.

સ્કૂપિંગ પાર્લર

તમારે અમૂલના બીજા ફ્રેન્ચાઈઝી મોડલ સ્કૂપિંગ પાર્લરમાં થોડું વધારે રોકાણ કરવું પડશે. સ્કૂપિંગ પાર્લર અમૂલ આઈસ્ક્રીમ સ્કૂપિંગ પાર્લર તરીકે પણ ઓળખાય છે. આ પ્રકારના પાર્લરનો વિસ્તાર ઓછામાં ઓછો 300 ચોરસ ફૂટ હોવો જોઈએ. સ્કૂપિંગ પાર્લરની ફ્રેન્ચાઈઝી માટે તમારે 50 હજાર રૂપિયા સિક્યોરિટી તરીકે જમા કરાવવા પડશે. કુલ મળીને તમારે આમાં લગભગ 6 લાખ રૂપિયા ખર્ચવા પડશે. જેમાંથી રિનોવેશન પાછળ રૂ. 4 લાખ અને વિઝી કુલર અને ડીપ ફ્રીઝર જેવા સાધનો પાછળ રૂ. 1.5 લાખનો ખર્ચ થાય છે.

જો આવકની વાત કરીએ તો પીઝા, બર્ગર, સેન્ડવીચ, રેસીપી આધારિત આઈસ્ક્રીમ, મિલ્ક શેક જેવી બેકડ આઈટમ સિવાય બેકડ આઈટમને 50 ટકા માર્જિન મળે છે. જો તમે સેલ્સ ટાર્ગેટ પૂરો કરો છો, તો તમને કંપની તરફથી અલગ પ્રોત્સાહન પણ મળે છે. એકંદરે, જો કોઈ વ્યક્તિ અમૂલની ફ્રેન્ચાઈઝી લઈને પોતાનો વ્યવસાય શરૂ કરે છે, તો તેની આવક સંપૂર્ણપણે વેચાણ પર આધારિત છે. આ સિવાય જો જગ્યા તમારી પોતાની છે તો તમારે તેનું ભાડું ચૂકવવું પડશે નહીં. અમૂલના ઉત્પાદનોમાં સૌથી ઓછું માર્જિન દૂધના પેકેટ પર ઉપલબ્ધ છે.

અમૂલ ફ્રેન્ચાઇઝી કેવી રીતે લેવી

અમૂલની ફ્રેન્ચાઈઝી માટે, તમે સોમવારથી શનિવાર સવારે 10 થી સાંજે 6 વાગ્યા સુધી 022-68526666 પર કૉલ કરી શકો છો. આ સિવાય તમે ફ્રેન્ચાઈઝી લેવા સંબંધિત માહિતી માટે retail@amul.coop પર મેઈલ પણ કરી શકો છો. જગ્યા અને અન્ય બાબતોને અંતિમ સ્વરૂપ આપ્યા પછી, તમને GCMMF લિ. ના નામે ચેક અથવા ડિમાન્ડ ડ્રાફ્ટ દ્વારા સિક્યોરિટી ડિપોઝીટ જમા કરાવવાની રહેશે તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે કંપની દ્વારા RTGS અથવા NEFT દ્વારા સિક્યોરિટી ડિપોઝિટ સ્વીકારવામાં આવતી નથી.

અમૂલ દ્વારા વેચવામાં આવેલ ઉત્પાદનો

 • અમૂલ દૂધ
 • વસ્તુ
 • બ્રેડ ફેલાવો
 • આઈસ્ક્રીમ
 • પીણાં
 • દહીં
 • ચીઝ
 • દૂધનો પાવડર
 • ઘી
 • પાઉચ દૂધ
 • ચોકલેટ
 • તાજી ક્રીમ

અમૂલ ફ્રેન્ચાઇઝી માટે ઑનલાઇન કેવી રીતે અરજી કરવી

અમૂલ ફ્રેન્ચાઇઝી લેવા માટે, તમારે તેની વેબસાઇટ http://amul.com/m/amul-scooping-parlors ની મુલાકાત લેવી પડશે અને આગળની પ્રક્રિયા પૂર્ણ કરવી પડશે. તેમજ તમે ટોલ ફ્રી નંબર 02268526666 પર કોલ દ્વારા સંપર્ક કરી શકો છો.

અમૂલ કંપની ફ્રેન્ચાઇઝી સંપર્ક નંબર

 • મુખ્ય કાર્યાલય ગુજરાત કોઓપરેટિવ મિલ્ક માર્કેટિંગ ફેડરેશન,
 • પોસ્ટ બોક્સ નંબર 10, અમૂલ ડેરી રોડ, આણંદ 388 001, ગુજરાત, ભારત
 • ફોન નંબર (+91) (2692) 258506, 258507, 258508, 258509
  ફેક્સ નં. (+91) (2692) 240208, 240185
  ઇમેઇલ: કોર્પોરેટ: gcmmf@amul.coop
  નિકાસ: export@amul.coop
  ગ્રાહક સંભાળ: customercare@amul.coop
  ગ્રાહક હેલ્પલાઇન: 1800-258-3333

Leave a Comment