BSF Recruitment 2023: BSF ભરતી માટે શું લાયકાત જોઈએ? કેટલી ઉંમર સુધી કરી શકાય છે અરજી જાણો?

BSF Recruitment 2023: BSF ભરતી માટે શું લાયકાત જોઈએ? કેટલી ઉંમર સુધી કરી શકાય છે અરજી જાણો?

BSF Recruitment 2023: BSF (BSF, Border Security Force) ની ભરતી પરીક્ષામાં બેસવા માટે ઉમેદવાર ઓછામાં ઓછું 12મું પાસ હોવું આવશ્યક છે. જો કે કેટલીક જગ્યાઓ માટે ગ્રેજ્યુએશન પણ માંગવામાં આવે છે અને કેટલીક જગ્યાઓ માટે 10મું પાસ પણ ભરતી કરવામાં આવે છે, પરંતુ આ સાથે કેટલાક ડિપ્લોમા, તાલીમનું પ્રમાણપત્ર પણ માંગવામાં આવે છે.

BSF Recruitment 2023

BSF Educational Qualification: BSF (બોર્ડર સિક્યુરિટી ફોર્સ) દર વર્ષે 18-23 વર્ષની વય જૂથના ઉમેદવારોની ભરતી માટે અરજીઓ આમંત્રિત કરે છે. અનામત ઉમેદવારોને વય મર્યાદામાં થોડી છૂટછાટ આપવામાં આવે છે. BSF (BSF, બોર્ડર સિક્યુરિટી ફોર્સ)ની પરીક્ષામાં બેસવા માટે, ઉમેદવારોએ ઓછામાં ઓછું 12મું પાસ અથવા ગ્રેજ્યુએશનની ડિગ્રી હોવી આવશ્યક છે. BSF માટે, ઉમેદવારોએ બે તબક્કાની પરીક્ષા આપવાની હોય છે. પ્રથમ તબક્કામાં, એક લેખિત પરીક્ષા છે. બીજા તબક્કામાં શારીરિક તાલીમ, ઇન્ટરવ્યુ, દસ્તાવેજની ચકાસણી અને તબીબી તપાસનો સમાવેશ થાય છે.

વય મર્યાદા

BSF માં ભરતી માટે, ઉપલી વય મર્યાદા SC/ST માટે 5 વર્ષ, OBC માટે 3 વર્ષ, JK ઉમેદવારો માટે 5 વર્ષની છૂટ છે. BSF દ્વારા અલગ-અલગ ભરતીઓ માટે જરૂરી શિક્ષણ અલગથી માંગવામાં આવે છે. તેમાંથી કેટલાક અહીં જણાવવામાં આવી રહ્યા છે. સબ-ઇન્સ્પેક્ટર (માસ્ટર) ની પોસ્ટ માટે, બીજા-વર્ગના માસ્ટર સર્ટિફિકેટ સાથે 12મું પાસ હોવું જોઈએ. આ પ્રમાણપત્ર સેન્ટ્રલ/સ્ટેટ ઇનલેન્ડ વોટર ટ્રાન્સપોર્ટ ઓથોરિટી/મર્કેન્ટાઇલ મરીન ડિપાર્ટમેન્ટ દ્વારા જારી કરવામાં આવ્યું હોવું જોઈએ.

Sub-Inspector માટે લાયકાત

 • Sub-Inspector (Engine Driver) ની પોસ્ટ માટે, 12મું પાસ સાથે, ઉમેદવાર પાસે પ્રથમ-વર્ગનું એન્જિન ડ્રાઇવર પ્રમાણપત્ર હોવું આવશ્યક છે. આ પ્રમાણપત્ર સેન્ટ્રલ/સ્ટેટ ઇનલેન્ડ વોટર ટ્રાન્સપોર્ટ ઓથોરિટી/મર્કેન્ટાઇલ મરીન ડિપાર્ટમેન્ટ દ્વારા જાહેર કરવામાં આવ્યું હોવું જોઈએ.
 • Sub-Inspector (Workshop) ના પદ માટે અરજી કરનારા ઉમેદવારો પાસે મિકેનિકલ એન્જિનિયરિંગમાં સ્નાતકની ડિગ્રી હોવી જોઈએ. મિકેનિકલ / મરીન ઓટોમોબાઈલ એન્જિનિયરિંગમાં 3 વર્ષનો ડિપ્લોમા સાથે, જે માન્ય યુનિવર્સિટી દ્વારા જારી કરવામાં આવવો જોઈએ.

કોન્સ્ટેબલ માટે લાયકાત

 • કોન્સ્ટેબલની પોસ્ટ માટે, તમારે માન્ય બોર્ડમાંથી મેટ્રિક હોવું આવશ્યક છે.
 • સાથે 265 HP ની નીચેની બોટ ચલાવવાનો એક વર્ષનો અનુભવ.
 • કોઈની મદદ વગર ઊંડા પાણીમાં તરવું. , (પ્રતિકાત્મક ફોટો)

Head Constable માટે લાયકાત

 • Head Constable (Radio Mechanic) ના પદ માટે પણ ઉમેદવાર 10મું પાસ હોવો આવશ્યક છે.
 • બે વર્ષની ITI માંથી તાલીમ લીધી છે, આ તાલીમ રેRadio & Television /Electronics/Computer Operator या Programming Assistant/Data Entry Operator.
 • આ તાલીમ પ્રતિષ્ઠિત સંસ્થામાંથી લેવી જોઈએ. અથવા, આ બધી યોગ્યતાઓ સિવાય, તમારે PCM વિષયો સાથે ધોરણ 12માં ઓછામાં ઓછા 60% ગુણ મેળવ્યા હોવા જોઈએ.

Head Constable RO

 • Head Constable RO ની જગ્યા માટે 10મું પાસ.
 • બે વર્ષ ITI તાલીમ રેડિયો & ટેલિવિઝન / ઇલેક્ટ્રોનિક્સ / કમ્પ્યુટર ઓપરેટર અથવા પ્રોગ્રામિંગ સહાયક / માહિતી તકનીક અથવા ઇલેક્ટ્રોનિક સિસ્ટમ્સ જાળવણી / કમ્પ્યુટર હાર્ડવેર / નેટવર્ક ટેકનિશિયનમાં હોવા જોઈએ.
 • BSFએ હેડ કોન્સ્ટેબલની જગ્યાઓ માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ 12 મે, 2023 નક્કી કરી છે.

Constable GD માટે લાયકાત :

 • કોન્સ્ટેબલ જીડીની પોસ્ટ પર કામ કરવા માટે ઉમેદવારો પાસે 10મું પાસ હોવું જરૂરી છે.
 • BSF ભરતી પરીક્ષાના પ્રયાસ માટે તમે કેટલી વાર હાજર રહી શકો તેના પર કોઈ પ્રતિબંધ નથી.
 • ઉમેદવારો તેમની નિયત વય મર્યાદા સુધી પરીક્ષા આપી શકે છે.

લેખન સંપાદન : તમે આ લેખ https://examoneliner.com ના માધ્યમ થી વાંચી રહ્યા છો,’આ લેખમાં સમાવિષ્ટ કોઈપણ માહિતી / સામગ્રી / ગણતરીની ચોકસાઈ અથવા વિશ્વસનીયતાની બાંહેધરી નથી. આ માહિતી તમને વિવિધ માધ્યમો એકત્રિત કરીને તમને મોકલવામાં આવી છે. અમારો ઉદ્દેશ ફક્ત માહિતી પહોંચાડવાનો છે, અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. આ આર્ટિકલ વાંચવા બદલ આપનો આભાર..

Leave a Comment